Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้โน๊ตบุ๊ครุ่น Acer Aspire 5594WXMi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้โน๊ตบุ๊ครุ่น Acer Aspire 5594WXMi

เวลาที่เปิดเครื่องธรรมดาอ่ะครับ อุณหภูมิของซีพียูอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ แล้วอย่างตอนดูหนัง Hi-Def หรือเล่นเกมหนัก ๆ อะไรซักอย่าง (แต่ไม่หนักเกินเครื่องนะครับ) อุณหภูมิอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วตอน Full Load (100%) อุณหภูมิอยู่ที่เท่าไหร่ เพราะของผมรู้สึกมันร้อนผิดปกติอ่ะครับ...

ส่วนคำถามที่ว่าอ่ะ ของผมมันอยู่ที่
    1. Idle = 51 - 60
    2. Hi-Def || Game = 70 - 78
    3. Full Load = 78 - 85

เพื่อน ๆ ว่ามันร้อนไปหรือเปล่าครับ
    ปล. ใช้โปรแกรม Notebook Hardware Control เช็คดูนะครับ

ดันให้ครับ ไม่มีรุ่นนี้แต่อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

Working...
    X