Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6320+Conroe 1333 ทำยังไงให้ไปได้เกินบัส 300 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6320+Conroe 1333 ทำยังไงให้ไปได้เกินบัส 300 ครับ

ตอนนี้ผมใช้ E6320 บน Asrock Conroe 1333 แล้วคล๊อกไปได้ไม่เกิน bus 300 เลยครับ
    ไปมากกว่านั้นเปิดไม่ติด ทำไงดีครับ ตอนนี้เลยเล่นได้แค่ 2.18 Ghz น่ะครับ จากเดิม ๆ 1.8
    Last edited by spriggan; 2 Apr 2010, 16:46:50.

- -"

Comment

ตัวนี้เมืองนอกเล่น Bus 420 ครับ(อุปกรณ์ต้องครบด้วยนะ)

ของคุณน่าจะตันที่ Ramครับ <<ลองทดRamดูยังครับ ทดเป็น 533 ก่อนนะ
      ถ้ายังเหมือนเดิม ก็เป็นที่ Ram คุณลากไม่ไป

เพราะอย่างน้อยเดิมๆมันก็ Run Bus 333 ได้อยู่แล้ว

Comment

ดันหน่อย ทำจังไดดี

Comment

ไม่รู้ว่าเหมือนผมหรือเปล่านะ ต้องเปลียน HDD เป็น IDE ของผมเปลียนเป็น IDE ได้ 2.8 แต่มองไม่เห็นCD ROM SATA
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=188612

Comment

ลองลดตัวคูณแรมลงเหลือ 2 ครับ

Comment

Originally posted by mballx View Post
              ลองลดตัวคูณแรมลงเหลือ 2 ครับ
              เดี๋ยวลองดูคืนนี้ครับผม

Comment

ลองแล้วคับ ดับไปต่อไม่ได้เลยง่า..

Comment

CPU เหมือนผมเลย ตอนนี้ได้ 280 แล้ว เก่งไหม ไม่เพิ่มไฟ CPU และ แรม

Comment

ผมได้ 2.4 นะ แต่ต้องแรมดีๆหน่อยนะ ไม่ได้เพิ่มไฟด้วย ดัน bus อย่างเดว

Comment

bsel

Comment

Originally posted by Gep View Post
                        bsel
                        Asrock ส่วนมาก lock bus คับ ลองกดไปที่ 301 ดูซิคับถ้าไม่ได้ก็แสดงว่า

lock bus แน่นอน BSEL เท่านั้น

Comment

รายงาน ผมได้ 300 แล้ว ไม่เพิ่มไฟ cpu ใช้ประมาณ 1.18 ถึง 1.22 มันวิ่งของมันเอง แรม 1.8v เดิมๆ

ตอนซื้อแรมมาใหม่ๆ OC ไม่ได้เลยครับ ต้องรันอิน สัก 20 วัน

Comment

Originally posted by taotoon View Post
                            รายงาน ผมได้ 300 แล้ว ไม่เพิ่มไฟ cpu ใช้ประมาณ 1.18 ถึง 1.22 มันวิ่งของมันเอง แรม 1.8v เดิมๆ

ตอนซื้อแรมมาใหม่ๆ OC ไม่ได้เลยครับ ต้องรันอิน สัก 20 วัน
                            เหมือนผมเลยบางช่วงบางอย่างต้องรันอิน

Comment

เมื่อคืนลองใหม่แล้วครับ ปรับบัสได้ 311 ปรับแรมเป็น 4 ได้ความเร็วที่ 2.18 Ghz เท่าเดิม แต่ไวขึ้นนิด ๆ เพราะปรับแรมแล้ว แต่ถ้าปรับบัส มากกว่านี้เปิดไม่ขึ้นครับ
                              ว่าแต่ถ้าทำ bsel E6320 ต้องทำที่ขาไหนอ่ะ..

Comment

Working...
                              X