Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซับของ leona G3,G9 และ microlab x3 5.1 ch แบบไหนให้เสียงดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซับของ leona G3,G9 และ microlab x3 5.1 ch แบบไหนให้เสียงดีที่สุดครับ

ระหว่าง 3 ตัวด้านบน ตัวไหนให้เบสที่ดุดันมากที่สุดครับ
    คือผมเคยฟังของ x3 แล้วแต่ g3 กับ g9ex หาฟังที่เชียงใหม่ไม่ได้อ่ะครับ
    อยากให้ช่วยจัดอันดับให้หน่อยครับ อยากจะเลือกมาดูหนังฟังเพลง 50:50 ครับ
    ตอนนี้ใช้ sound card creative audigy2zs อยู่ครับ
    หรือใครแนะนำตัวไหนไม่เกิน 10,000 บาท ก็ได้ครับ
    เพราะตอนนี้ใช้ microlab 4.1 ch เบสมันไม่ค่อยดุดันเลยครับ
    ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ อยากขยับมาเล่น 5.1 ครับ หรือจะแนะนำเป็น 7.1 ตัวไหนดีครับ

ที่บ้านมี G9 ex อยู๋ครับ เบสมีพลังกว่า x3 แน่นอนครับ
    เพราะบ้านเพื่อนไช้ x3 พอเพื่อนมาบ้าน ลองฟัง g9 แล้วก็พูดเหมือนผมนี่ล่ะ
    แต่G3 ไม่มีครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง (แต่ผมว่าน่าจะดีกว่า g9 อีกนะ )

แต่อย่างว่าครับ ขนาดซัปของ x3 กับ g9 ถ้าเป็นมวยมันคนละรุ่นกันเลย

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
      ที่บ้านมี G9 ex อยู๋ครับ เบสมีพลังกว่า x3 แน่นอนครับ
      เพราะบ้านเพื่อนไช้ x3 พอเพื่อนมาบ้าน ลองฟัง g9 แล้วก็พูดเหมือนผมนี่ล่ะ
      แต่G3 ไม่มีครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง (แต่ผมว่าน่าจะดีกว่า g9 อีกนะ )

แต่อย่างว่าครับ ขนาดซัปของ x3 กับ g9 ถ้าเป็นมวยมันคนละรุ่นกันเลย
      ตามนี้

Comment

แต่ขนาดมีผลไหมครับ เพราะ sub ของ g9ex มันเป็น 10 นิ้ว แต่มัน 50W
        ส่วน g3 ขนาด 8 นิ้วเอง แต่มัน 100W อันไหนจะเวิร์กกว่าครับ

Comment

Originally posted by rc View Post
          แต่ขนาดมีผลไหมครับ เพราะ sub ของ g9ex มันเป็น 10 นิ้ว แต่มัน 50W
          ส่วน g3 ขนาด 8 นิ้วเอง แต่มัน 100W อันไหนจะเวิร์กกว่าครับ

อยากทราบจริงๆครับ ว่าขนาดมีผลไหมครับ หรือดูวัตต์ก็เพียงพอครับ

Comment

อยากทราบจริงๆครับ ว่าขนาดมีผลไหมครับ หรือดูวัตต์ก็เพียงพอครับ
            ผมว่า ขนาดของห้องก็เป็นอีกปัจจัยหนึ่งนะครับ ถ้าห้องเล็กๆ ซับขนาดวัตร์ไม่มาก หรือซับเล็กกว่า ก็อาจจะเพียงพอครับ
            แต่ที่ท่านอยากรู ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              ผมว่า ขนาดของห้องก็เป็นอีกปัจจัยหนึ่งนะครับ ถ้าห้องเล็กๆ ซับขนาดวัตร์ไม่มาก หรือซับเล็กกว่า ก็อาจจะเพียงพอครับ
              แต่ที่ท่านอยากรู ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน
              ไปดู Jazz Rock มาป่าวน้อง ที่พารากอนอ่ะ
              มะกี๊เราดูในทีวี มัน Jazz ตรงไหนหว่า???

แต่พี่แหลมโคตรเท่ห์เลย อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                ไปดู Jazz Rock มาป่าวน้อง ที่พารากอนอ่ะ
                มะกี๊เราดูในทีวี มัน Jazz ตรงไหนหว่า???

แต่พี่แหลมโคตรเท่ห์เลย อิอิอิอิ
                รุ่นเดียวกัน^

Comment

-*-

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post

ไปไม่ได้ครับ ลุง
                  แต่ก็อยากดูเหมือนกัน กะว่าน่าจะเล่นแนวอัลบัม J.A.M. 2004 อยากฟังๆ
                  ทำงานตอนกลางงคืน เข้างานตอนเย็นไปไหนมาไหนลำบากครับ T_T

แต่ Travis ไม่พลาด คิๆๆๆ

Comment

Originally posted by sc View Post
                    รุ่นเดียวกัน^
                    พี่เค้าเกิดมาเป็นดาราจริงๆ

ไม่จริงครับ อย่าไปเชื่อ

ผมเพิ่ง 29 ขวด อิอิอิอิ

Comment

มีใครพอจะทราบไหมครับว่า ขนาดขนาดมีผลไหมครับ เพราะ sub ของ g9ex มันเป็น 10 นิ้ว แต่มัน 50W
                      ส่วน g3 ขนาด 8 นิ้วเอง แต่มัน 100W อันไหนจะดีกว่าถ้าเอามาจัดชุด home theater ครับ
                      ห้องขนาด 4*6 ครับ

Comment

ขนาดห้องท่านใหญ่พอตัวครับ แนะนำเล่น 10 นิ้วดีกว่าครับ (แต่เสมือนเอารถคันใหญ่แต่ใส่เครื่องยนต์เล็ก)

แต่ต้องดูขนาดของคู่หน้ากับบริวารด้วย ถ้าขนาด***งกันเกินเสียงเบสอาจตามคู่หน้าไม่ทันได้ครับ

Comment

แล้ววัตต์มันมีผลอะไรไหมครับ
                          ผมงงอ่ะ 8 นิ้ว แต่ 100 วัตต์
                          ส่วน 10 นิ้ว 50 วัตต์

Comment

ตามปรกติตัวไดร์เวอร์ขนาดใหญ่ ต้องใช้พละกำลังในการขับสูงกว่า ไดร์เวอร์ขนาดเล็ก ถึงจะให้เบสที่กระชับ ฉับไวกว่า

อุปมาเหมือน เอาเครื่องยนต์ของรถไดฮัทสุ มิร่า ไปใส่ในนิสสัน นาวาร่า ไอ้วิ่งน่ะมันวิ่งได้ครับ แต่ท่านว่ามันออกตัวแซงได้ดีเหรอ

Comment

ตามปรกติตัวไดร์เวอร์ขนาดใหญ่ หมายถึง ขนาดลำโพงที่ใหญ่รึเปล่าครับต้องใช้พละกำลังในการขับสูงกว่า ไดร์เวอร์ขนาดเล็ก ถึงจะให้เบสที่กระชับ ฉับไวกว่า
                              คือ ในที่นี้หมายถึง g3 ที่มีขนาดเล็กกว่า แต่วัตต์สูงกว่าจะให้เสียงที่กระชับกว่าถูกต้องไหมครับ
                              ส่วน g9ex ถึงขนาดลำโพงใหญ่แต่มันเพียง 50 วัตต์ เสียงจะไม่ดีเท่า g3 ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

Comment

Working...
                              X