Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>-------> จองไปเรียบร้อย imac 3.06 รับของภายใน 2 อาทิตย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>-------> จองไปเรียบร้อย imac 3.06 รับของภายใน 2 อาทิตย์

จะเช็คเครื่องยังไงดีครับแนะนำทีครับ

ขอไฟล์ที่จำเป็นต้องใช้เช็ค Dead Pixel หรือส่วนอื่นๆ(ถ้ามี)ทีนะครับ

เครื่องที่จองไว้เป็น cpu C2D 3.06

ram 2gb

HD 500 gb

8800gs 512mb vram

จอ24 + Apple care ทั้งหมด 85380 บาท บ่มีของแถมซักชิ้น -..-

ปล. ขอฝากเนื้อฝากตัวล่วงหน้าเลยละกันนะครับ อิอิ

ขอไฟล์ที่จำเป็นต้องใช้เช็ค Dead Pixel หรือส่วนอื่นๆ(ถ้ามี)ทีนะครับ
    เปิด หน้าจอ ให้เป็นสีขาว หรือ พื้นสีอื่นๆๆครับ แล้วมองถ้าเหมือนกัน ไม่มีส่วนต่าง ไม่มี เดส แน่นอน แต่ถ้ามีจุดเล็กๆๆๆ แล้วลบไม่ออก คาวนี้ละ งานเข้าแน่ๆ

Comment

ซื้อมาแล้วเอามา benchmark กันหน่อยนะครับ อยากเห็นเครื่อง spec ไม่ปกติ (ต้องสั่ง) อยากเห็นว่าจะแรงกว่าขนาดไหน แบบว่า ไม่เคยแตะ อิอิ

อยากให้ลองประมาณนี้อ่ะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=201453

ส่วนโปรแกรมเช็ค ขอมาก็จัดไป
      Last edited by tassapon; 27 Jan 2010, 17:58:10.

Comment

อ้อ ช่วยแนะนำ Wireless ADSL Router ที่ใช้ทนๆ สัญญาณแรงๆ ด้วยก็ดีครับ

Comment

Netgear ครับ แรง ทน อึด สวยอีกต่างหาก

Comment

Belkin ครับ

Comment

ยินดีต้อนรับ ครับ เเต่ของผมอ่อนกว่าเยอะ เอิ๊กๆ เอามาเเล้วโชว์หน่อยครับ

Comment

ไว้ได้เครื่องมาก่อนครับจะลองทดสอบดู แนะนำด้วยนะครับ

Comment

รอชม

Comment

สุดๆไปเลยครับ

Comment

AquaMark ที่ใช้ทดสอบเครื่องนี่มีบนเวอร์ชั่น MAC ป่าวครับ (ผมจะได้ไม่ต้องลงวินโดว์)

แล้วบน MAC มีโปรแกรม BenchMark ไรมั่งครับ

Comment

Originally posted by Pierrot View Post
                        AquaMark ที่ใช้ทดสอบเครื่องนี่มีบนเวอร์ชั่น MAC ป่าวครับ (ผมจะได้ไม่ต้องลงวินโดว์)

แล้วบน MAC มีโปรแกรม BenchMark ไรมั่งครับ
                        aqua มีแต่บน windows ครับ ส่วนบน mac หลักๆจะใช้ xbench ครับ

Comment

ตอนนี้ผมรู้สึกว่า สองสัปดาห์ นี่มันนานจริงๆเลย

ได้แต่หมั้นไว้แล้วก็รอ อยากแต่งเร็วๆจัง (ใจจะขาดแล้วผม)

Comment

Working...
                          X