Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง...การทำความสะอาดซิ้ง(ตั้งใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง...การทำความสะอาดซิ้ง(ตั้งใหม่)

ขอยืมรูป ของ ท่าน Nothingมาครับ

http://www.uppic.net/show/ff4e64fffa...37243eee466c35

ตามรูปเลย จะทำยังไง อ่ะ ครับ ให้มัน ใส เเวว วาว...เหมือนเดิม

ตรงทองเเดง เเล้ว ก้อ ตรง ฟัน ซิ้งด้วย......ให้มันใสเหมือนเดิม ทำไงเอ่ย ผู้รู้

ไม่มีใคร พอรู้เลยหรอ

Comment

Venol ครับ สะกดไงไม่รู้ ตามร้านก่อสร้างมีครับ กล่องแดงๆ หลอดละ 40

เอาดีๆหน่อยก็ Wright's มีที่ Foodland ขวดละร้อยต้นๆ

Comment

ผมใช้น้องแช่โซดาไฟ25%สักพัก ขัดทองแดงด้วยน้ำยาขัดทองเหลืองโดยใช้ก้านสำลีกับผ้าขนหนูตามด้วยน้ำยาล้างจานกับแปรงขัดเล็บอ่อนๆ แต่คราบฝุ่นที่ฟินอลูมิเนียมมันยังขัดไม่เกลี้ยงสงสัยต้องลงมือเอง
        Last edited by kt_shy; 23 Aug 2008, 08:34:36.

Comment

แช่เป็บซี่ครับ 2 ชม. เงาวับเลย ไม่ต้องทำไร

Comment

Originally posted by adminpk2530 View Post
            แช่เป็บซี่ครับ 2 ชม. เงาวับเลย ไม่ต้องทำไร
            U 120 แช่ใด้ป่ะ

Comment

มันเป็นรอย ต้องใช้กระดาษทรายขัด เหมือน lapping เลย ใสๆ

Comment

เห็นมีคนใช้น้ำมะขามเปียก แต่ว่าพลาสติกยุ่ยนะครับ ระวัง

Comment

จดๆเดี๋ยวเอาไปลอง

ผมใช้เครื่องเป่าลมจากเเม็กโครอันถูกๆ300กว่าบาท เป่ามันทุกอาทิตย์ฝุ่นนี่กระจาย
                  เเนะนำให้คนโหลดบิทเอามาใช้บ้างเพราะเปิดเครื่งเป็นเดือนเป็นปีแบบไม่เคยปิดเครื่อง
                  Last edited by Z1; 5 Jul 2008, 06:57:17.

Comment

pepsi หรือ coke หรือ น้ำอัดลมอะไรก็ได้
                    มันเป็นกรด PH ประมาณ 3 รับรอง เงา

Comment

ถ้าแช่ pepsiตรงฟินที่เป็นอลูมิเนียม กับฐานที่เป็นทองแดงแต่ชุบนิกเกิ้ล จะผุหรือลอกรึเปล่าครับ ผมใช้ Scythe Kama Cross
                      ตามนี้อ่ะครับ http://www.scythe-eu.com/fileadmin/S...Cross-Side.jpg

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                        pepsi หรือ coke หรือ น้ำอัดลมอะไรก็ได้
                        มันเป็นกรด PH ประมาณ 3 รับรอง เงา
                        น่าสนใจครับ ว่าเเต่ ตรงฟินนี่ พอทำเสร็จ เงา ใลยใช่มั้ยครับ...>>นานไปเป็นไงเอ่ย

เเล้วตรง ทองเเดงละ ผลจะเป็นไงครับ ระยะเเรกๆ กับ นานไป จะเป็นไงครับผม กลัวเหมือนกัน

เเต่ยังไงก้อ ขอบคุณมากครับ ทุกคนเลย

Comment

pepsi กะ coke แช่นานเท่าไหร่ครับ
                          ใครลองมั่ง

Comment

ฮืมสสสส์

Comment

Working...
                            X