Announcement

Collapse
No announcement yet.

รองช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รองช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ

ใช้ P4 2.6 แรม 512 AGP GF4000 ปกติเล่น ปังย่าอยู่ไม่เป็นไร แล้วพอ mb ไหม้ ก็เลยซื้อmbใหม่(มือสอง) พอประกอบเสร็จ เล่นปังย่าม่ะได้เลย ภาพเกมมันมีลำแสงแว๊บวับๆ ตลอดเลย แล้วก็เลยลองเอา AGP FX5200 ใส่ ก็ยังเป็นอีก ผมต้องไปตั้งหรือเซ็ตที่ไหนป่ะครับ

ผมจะต้องแก้ไขยังไงดี

เมนบอร์ดมันจะไหม้ได้ไงถ้า ซัพพายไม่กวน

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      เมนบอร์ดมันจะไหม้ได้ไงถ้า ซัพพายไม่กวน
      แล้วยังงี้ที่ใส่ไปใหม่จะไหม้มั้ยเนี่ย

Comment

มิมีใครตอบเลย

Comment

ผมว่าลองเปลี่ยน PSU ดีกว่าครับ

เพราะมันเคยทำเมนบอร์ดไหม้ไปมิใช่หรือ???
          ต้นตออาจจะไปเป็นที่ PSU ก็ได้

ปล.แล้วหลังจากเปลี่ยนบอร์ดใหม่ แล้วลง Window ใหม่หรือเปล่าครับ???

Comment

Working...
          X