Announcement

Collapse
No announcement yet.

คืออยากถามว่า ทดแรมตรงไหนครับ ทำยังไง มือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากถามว่า ทดแรมตรงไหนครับ ทำยังไง มือใหม่

คือเหงพูดกันว่า ทดแรม1:1 มันปรับตรงไหนครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรไหม
    1:1 หรือ 2:3 ต่างกันยังไง มีผลดี ผลเสีย อย่างไรบ้าง ขอผู้รู้มาช่วยตอบอย่างละเอียดให้มือใหม่อย่างผม ได้เข้าใจทีครับ ขอบคุณ

ผมใช้ E7200 Ep31-ds3l อยากลอง overclock ดูบ้างครับ

E7200 มันบัส 266
    ดังนั้นทดแรมให้เป็น 533 ซะ
    มันก็จะเป็น 1:1
    ส่วนความแต่งต่างระหว่าง 1:1 2:3 4:5 มีอธิบายไว้ค่อนข้างละเอียดในหลายๆกระทู้ครับ (ลองหาอ่านดูได้ไม่ยากเน้อ)

Comment

E7200 เดิมๆ วิ่งบัส 266 ... (ฟังจาก reply บนครับ)
      ถ้าไม่ลากไม่ต้องทดครับ

ที่จริงให้มันวิ่งที่ 2:3 หรือ อะไรก็ได้ ให้มันตรงตาม label ของแรมหน่ะครับ

คล๊อกแล้วคิดว่าแรมไม่ค่อยวิ่ง ค่อยลงมาทด 1:1 ครับ

แต่ทด 1:1นี่ ก็ไมได้ง่ายนะครับ อิอิ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถ้าbus 266 คุณควรใช้แรม 800 แล้วปรับตัวคูณ 3 เทียบเท่า 3:2 หรือ 12:8

ทีนี้ถ้า CPU คุณสามารถไปได้ไกลมากๆ แต่แรมไปไม่ไหว ก็ต้องลดตัวคูณลง อาจเหลือ 2.5 , 2 , 1.5 หรือ 1

Comment

บอร์ดตัวนี้เป็น 2.0 ก็ 1:1

Comment

Working...
          X