Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไร้ DVD ไม่ได้ช่วยดูทีเป็นเพราะอาไรงะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไร้ DVD ไม่ได้ช่วยดูทีเป็นเพราะอาไรงะ

เสป๊ก NoteBook Acer Aspire 3600
    DVD-Dual (Support DVD+R Double Layer/DVD+-RW)

แผ่นที่ใช้ไร้ PRINCO DVD-R 16X พอสั่งไร้ซัก 1% มันขึ้นว่า Burn Process Failed at 1x(1,385 kb/s)

ช่วยบอกทีเป็นเพราะอาไรงะ

ลองเปลี่ยนแผ่นเอาแผ่นยี่ห้ออื่นมาลองหรือยังคับ PRINCO มานห่วยอยู่ละคับ

Comment

ลองลดความเร็วในการไรท์ดูครับ

Comment

บางแผ่น จะwrite ที่ 16x แล้วถ้าเครื่อง write ไม่ถึงก็แห้วครับ เพื่อนผมก็เป็น จะเอาแผ่นมาแลกกะผม ผมใช้ philips ประจำ ใครจะไปยอม หุหุ

ก็บอกมันทีหลังดูเอาแบบ 1-16X

หรือไม่ก็เป็นเหมือนผม ใช้ nero write แล้วแผ่นจะเสีย เป็นแต่ dvd
        cdไม่เป็น งงมาก ลงวินโด้ใหม่ก็ใหม่หาย
        ปัจจุบัน ผมใช้ nero ทำ image แล้วใช้ แอล กอ ฮ write โลด หุหุ

Comment

ครับเดี๋ยววันนี้กะว่าเอาแผ่นไปเปลี่ยนแล้วก็ไปซื้อเครื่อง DVD ด้วยเลย

Comment

ไรท์ที่4xซิ

Comment

แนะนำแผ่น Sony ดีกว่า

Comment

Working...
              X