Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิส Western Digital เคลมที่ใหนได้บ้างครับ ถอดออกมาจากเครื่อง Powell

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิส Western Digital เคลมที่ใหนได้บ้างครับ ถอดออกมาจากเครื่อง Powell

เรื่องของเรื่องคือ คอมของเพื่อน เป็นคอมยี่ห้อ powell ที่ขายตามห้างทั่วๆ ไป
    คือคอมยี่ห้อนี้เวลาประกันเขาจะประกันทั้งเคส ถ้าเราถอดเคสออกเมื่อใหร่ ประกันหมด จบ (มีวอยด์ แปะอยู่ที่เคสด้วย)

เข้าเรื่องเลยนะ คือตอนนี้ถอดเคสไปแระ (ประกันหมด เคลม Powell ไม่ได้แล้วนะ)
    ฮาร์ดดิสเสีย แต่ลองเช็ค S/N กะทาง Western Digital จากเวบแล้วยังมีประกันเหลืออยู่
    จะเอาไปเคลมที่ใหนได้บ้างครับ บอกที ต้วฮาร์ดดิสก็มี วอยด์ของ powell อย่างเดียวเอง

Originally posted by mass View Post
    เรื่องของเรื่องคือ คอมของเพื่อน เป็นคอมยี่ห้อ powell ที่ขายตามห้างทั่วๆ ไป
    คือคอมยี่ห้อนี้เวลาประกันเขาจะประกันทั้งเคส ถ้าเราถอดเคสออกเมื่อใหร่ ประกันหมด จบ (มีวอยด์ แปะอยู่ที่เคสด้วย)

เข้าเรื่องเลยนะ คือตอนนี้ถอดเคสไปแระ (ประกันหมด เคลม Powell ไม่ได้แล้วนะ)
    ฮาร์ดดิสเสีย แต่ลองเช็ค S/N กะทาง Western Digital จากเวบแล้วยังมีประกันเหลืออยู่
    จะเอาไปเคลมที่ใหนได้บ้างครับ บอกที ต้วฮาร์ดดิสก็มี วอยด์ของ powell อย่างเดียวเอง
    ลองถามSysnex กับ Com7ดูครับ

Comment

ปกติแล้ว ต้องเคลมกับทาง Powell เท่านั้นครับ เพราะ Powell เป็นคนสั่งอุปกรณ์จากผู้ผลิต (WD) มา OEM เอง Synnex Com7 ไม่เกี่ยวด้วยแต่อย่างใด

นอกเสียจากว่า Powell จะสั่งจากดีเลอร์อย่าง Com7 Synnex มาประกอบขาย ถึงจะสามารถเคลมกับ Com7 Synnex ได้ แต่ก็ต้องให้ Powell เคลมให้อยู่ดี

ลองถาม Powell ดู ว่าจะเคลมได้ที่ไหน ?
      นี่ล่ะ ข้อเสียของคอมชุด อุปกรณ์ทุกชิ้นอายุประกันแบบรวม ไม่แยกอายุเหมือนคอมประกอบ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
        ปกติแล้ว ต้องเคลมกับทาง Powell เท่านั้นครับ เพราะ Powell เป็นคนสั่งอุปกรณ์จากผู้ผลิต (WD) มา OEM เอง Synnex Com7 ไม่เกี่ยวด้วยแต่อย่างใด

นอกเสียจากว่า Powell จะสั่งจากดีเลอร์อย่าง Com7 Synnex มาประกอบขาย ถึงจะสามารถเคลมกับ Com7 Synnex ได้ แต่ก็ต้องให้ Powell เคลมให้อยู่ดี

ลองถาม Powell ดู ว่าจะเคลมได้ที่ไหน ?
        นี่ล่ะ ข้อเสียของคอมชุด อุปกรณ์ทุกชิ้นอายุประกันแบบรวม ไม่แยกอายุเหมือนคอมประกอบ
        เห็นด้วยครับ

Comment

เช็คการรับประกันดูสิครับ
          http://support.wdc.com/warranty/index.asp

Comment

Originally posted by papababa View Post
            เช็คการรับประกันดูสิครับ
            http://support.wdc.com/warranty/index.asp
            คือเข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อมั๊ยครับ

ตัว hd อ่ะมีประกันเช็คกะเวบของ wd เอง (เช็คแล้วครับ ลองไล่ขึ้นไปอ่านข้างบนดู)
            แต่ปัญหาคือ จะเคลมที่ใหนได้บ้าง นอกจาก powell ผมหมายถึง ศูนย์ wd เองมีมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by mass View Post
              คือเข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อมั๊ยครับ

ตัว hd อ่ะมีประกันเช็คกะเวบของ wd เอง (เช็คแล้วครับ ลองไล่ขึ้นไปอ่านข้างบนดู)
              แต่ปัญหาคือ จะเคลมที่ใหนได้บ้าง นอกจาก powell ผมหมายถึง ศูนย์ wd เองมีมั๊ยครับ
              ศูนย์เท่านั้น

มันจะมีเบอร์โทรของ powell ในใบรับประกัน (ศูนย์ซ่อม)
              เพราะ powell ประกันเอง

Comment

ตามดู
                Last edited by camtasia3; 26 Aug 2011, 21:48:32.

Comment

ประกัน Advice เปล่าท่าน

Comment

Originally posted by camtasia3 View Post
                    ไม่ได้แน่นอนครับเพราะถ้าเช็ค S/N มันจะฟ้องว่า ไม่ได้ประกันครับ
                    เพราะผมทําอยู่ Service WD
                    Originally posted by nikjaza View Post
                    ประกัน Advice เปล่าท่าน
                    เคลมมาแล้วครับ ได้ของที่ใช้แล้วมา(แถมมี os ลีนุก แถมมาด้วย)
                    วิธีที่งายสุดคือ
                    1. ติดต่อเจ้าหน้าที่ powell เพี่อขอความช่วยเหลือ (โทรเข้าศูนย์ก็ได้ครับ ง่ายดี) เจ้าหน้าที่จะถาม S/N ถึงจะบอกได้ว่าฮาร์ดดิสเราประกันที่ใหน
                    2. เอาฮาร์ดดิสไปเคลมเอง ตามทีเจ้าหน้าที่ powell แจ้งรายละเอียดมา

ณ วันนี้ ฮาร์ดดิสตัวนั้นก็ยังอยู่ครับ เป็นตัวหลักที่ลง OS ด้วย

Comment

เคลมมาแล้วครับ ได้ของที่ใช้แล้วมา(แถมมี os ลีนุก แถมมาด้วย)
                      วิธีที่งายสุดคือ
                      1. ติดต่อเจ้าหน้าที่ powell เพี่อขอความช่วยเหลือ (โทรเข้าศูนย์ก็ได้ครับ ง่ายดี) เจ้าหน้าที่จะถาม S/N ถึงจะบอกได้ว่าฮาร์ดดิสเราประกันที่ใหน
                      2. เอาฮาร์ดดิสไปเคลมเอง ตามทีเจ้าหน้าที่ powell แจ้งรายละเอียดมา

ณ วันนี้ ฮาร์ดดิสตัวนั้นก็ยังอยู่ครับ เป็นตัวหลักที่ลง OS ด้วย
                      หมายเลยโทรศัพท์ powell 02-641-4114

http://www.powell.co.th/contactus.asp

วันนั้นผมเอารายละเอียดจากพนักงาน call center เอาไปเคลมเองกะบริษัทเล็กๆ ที่ฟอร์จูนเิ่ดินหาตั้งนาน กว่าจะเจอ

Comment

โอ้ เครมกัน2ปีกว่าเลยเรอะ

Comment

555+ เข้ามาฮา 2 ปี

Comment

งื่ม เข้ามาดูเคลมPo 2ปี

Comment

โอ้ย ฮา!! ตกใจ 2 ปีอะไรกัน ขึ้นไปดูวันที่ จขกท. โพส แล้วดูอันล่างสุด นั่งฮาคนเดียว 555+ Powell เคลมที 2 ปีเลย สุดยอด

Comment

Working...
                              X