Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ X31 ใช้ xp แล้วเอาแผ่น cd ออกไม่ได้ ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ X31 ใช้ xp แล้วเอาแผ่น cd ออกไม่ได้ ทำไงดีคับ

BenQ X31 ใช้ xp แล้วเอาแผ่น cd ออกไม่ได้ โดยการกดปุ่ม hotkey อะคับ

มันผิดปกติรึป่าวคับ ทำไงดี

จะให้คลิกขวาแล้ว eject ทุกครั้งก็คงไม่ไหว

slot in มันก็น่ากลัวเหมือนกันนะคับ

Comment

ลงไดร์เวอร์พวกโปรแกรม Q-HotkeyMgr ที่แถมมากะเครื่องลงได้ครับ

Comment

BenQ X31 ใช้ xp แล้วเอาแผ่น cd ออกไม่ได้
        รีวิวด่วนครับ แผ่นยังไม่ต้องสนใจ
        ไว้ค่อยเอาออกทีหลัง ^W^

Comment

อยากเห็นรีวิวจัง อิอิ

Comment

ได้อย่างเสียอย่างนะ ผมว่า ถาดCd แบบนี้อ่ะ

Comment

Originally posted by widya View Post
              รีวิวด่วนครับ แผ่นยังไม่ต้องสนใจ
              ไว้ค่อยเอาออกทีหลัง ^W^
              เหนด้วยคับ วันนี้ไปงาน com มาเหนแล้วแจ่ม

Comment

มีใครใช้อีกมั่งป่าวคับ

Comment

ปัญหาของslot แบบดูดแผ่น แก้ไม่ตกจริงๆ

Comment

เครื่องยังมีปัญหาอยู่ไหมครับ

เอามาแลกกับผมก้อได้น่ะ

ผมยอมเข้าเนื้อ

Comment

ปัญหาตอนนี้คือ ถ้ายังไม่เข้า windows หรือใช้ windows vista จะสามารถใช้ปุ่มสัมผัสเพื่อเอาcdออกได้ แต่ถ้าใช้ xp จะไม่สามารถทำได้ ต้องอาศัยคลิ๊กขวาแล้วเลือก eject เอาครับ

สงสัยคงต้องรอ driver หรือ patch ที่ทำให้ปุ่มสัมผัสeject ใช้งานได้ใน xp อะครับ

Comment

อันนี้ลองดู review X31 จากเว็บจีนครับ มีอยู่ 10 หน้าครับ

LINK Review X31

Comment

Working...
                        X