overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 7 of 7

Thread: ถามครับ [Sony T2]

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar
    ข้างหลัง คุณไง หึๆๆ

Default ถามครับ [Sony T2]

คือ กล้องเก่าผมมันเสียน่ะครับ

ประกอบกับพี่ผมตอนนี้อยู่ที่อเมริกาครับ ซึ่งเป็นที่รู้ๆกันว่า กล้องSony ที่นั่นถูกกว่าที่นี่ค่อนข้างเยอะเลย

(ผมรู้มาคร่าวๆ ว่าT2ที่นั่น อยู่ที่หมื่น ไม่ถึง11,000เท่านั้นเอง)

แต่ผมก็ไม่รู้ราคาที่แน่นอนในไทยตอนนี้นะครับ(แฮะๆ)

คือผมชอบทรงแบบเจ้าตัวนี้นะครับ และผมก็อ่านรายละเอียดมาแล้ว ก็ค่อนข้างถูกใจ

แต่อยากจะถามว่า ถ้าผมเอาไปถ่ายรูป เน้นพกพาง่าย ใช้งานง่าย ถ่ายรูปให้ค่อนข้างสวย สีชัดเจน ภาพชัดเจน ปรับลูกเล่นต่างๆได้ค่อนข้างเยอะ

เจ้าตัวนี้จะตอบความต้องการผมได้ไหมครับ?

หรือมีตัวไหนแนะนำบ้าง

ขอโทษที่พล่ามซะเยอะกว่าถามนะครับ อิอิ

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar

http://www.sony.co.th/product/dsc-t2...ite=hp_th_TH_i

ลิ้งค์ครับผม

OverclockZone Member

ถ้าเล่น เล่นรุ่นใหม่ ดีกว่าครับ ใช่่้อยู่ว่า T2 มันอาจจะตอบความต้องการได้ เพราะเคยใช้ หรือลองใช้มาแล้วถูกใจ แต่ลองไปร้าน Sony ดูก่อนครับ เพราะตัวใหม่ๆที่น่าสนใจอยู่หลายรุ่น

ผมเองก้อเป็นคนชอบถ่ายภาพ เท่าที่เคยจับกล้องโซนี่มา รุ่นเก่าๆ จะมีปัญหาในเรื่องของแสงครับ คือระบบ ไวท์บาลาน ของเค้ายังไม่ฉลาด เท่ากับคู่แข่ง แต่รุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ ค่อยข้างจะดีแล้วครับ เช่นตัวใหม่อย่าง T70 T200 T300 พวกนี้ ค่อนข้างโอเค แล้วราคา ก้อไม่หนีจาก T2 สักเท่าไหร่ และคิดว่า ที่ อเมริกา ก้ถูกกว่าไทยพอสมควร แต่ ยังไงซะผมแนะนำให้ไปลองที่ร้าน ขอพนักงานทดลอง เค้าก้อไม่ว่าหรอกครับ เพราะเราจะซื้อของๆเค้า เราก้อต้องได้ลองก่อนตัดสินใจ หาข้อมูลในเน็ตบางครั้งมัน นานาจิตตังครับ บ้างชอบ บ้างไม่ชอบ เราจะสับสนเปล่าๆ เอาใจเราว่าดีกว่า ซื้อแล้ว จะได้ของถูกใจยังไงละคับ
    Last edited by xenosaga001; 15 Jun 2008 at 11:02:06.

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

วันนี้ก็กะจะไปที่ห้างเหมือนกัน คือ มันติดตรงที่ผมยังเด็กน่ะครับ ถ้าขอเค้าลองไม่รู้เค้าจะให้ลองรึเปล่าน่ะครับ- -*

หาผู้ใหญ่ หรือเพื่อนไปด้วยก้อดีครับ จะได้ง่ายหน่อย เอาพี่ไปด้วยก้อได้ ถ้ามี

OverclockZone Member babybank's Avatar
    บางแสน ชลบุรี ระยอง

ดันๆ

อย่าไปซื้อ clearance sale ที่บอกว่าไม่มีเเบตฯ ที่ POWERBAY นะครับผมไปถอย T20 มาไม่มีเเบตฯให้ลองด้วยเลยไปซื้อแบตเทียบมาใช้เปิดไม่ติดครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่กล้องหรือแบตฯเซ้งเลยไม่บอกว่าเสียเสือกบอก
    ไม่มีเเบตเตอรรี่

Bookmarks

Bookmarks