Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเกิดเรื่องใหญ่กับคอมผมมม!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเกิดเรื่องใหญ่กับคอมผมมม!!!

คอมผมอะครับไม่รู้เป็นไรอะครับ ผมกดเปิดแล้วพัดลมตรงซีพียูก็หมุนแปบเดียวไฟกาดจอก็ติดแปบเดียว แล้วมันก็ดับไปต่ออะครับ เราต้องกดปิดสวิตพาวเวอร์ซัพพลายรอจนไฟเมนบอร์ดดับแล้วกดเปิดสวิตพาวเวอร์ซัพพลาย แล้วเปิดเครื่อง พัดลมก็หมุนแปบเดียวก็ดับไปอะครับ แต่ทำไมเครื่องมันถึงไม่ติดเหรอครับงงมากมาย เลยครับ

ลองดู เพาเวอร์ซัพพลายว่าเสียปะ คับ ลองดูเมมบอร์ดด้วยๆ อาการนี้คุ้นๆๆๆ รอท่านอื่นต่อไปๆ

Comment

พาวเวอร์ไม่เสียนะครับ เพราะพัดลมติด เวลากดเปิดไฟเมนบอร์ดก็ติดนะครับ

Comment

เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ
        ผมใช้ Enermax 460W กับ 8800GTS 320 MB
        เล่นเกมปรับความละเอียดสุด นาน 6 ชั่วโมง
        PSU มันรับ Load ไม่ไหว เลยพาเมนบอร์ดกลับบ้านเก่าครับ

Comment

เคยเป็นคับ ผมส่องอยู่นาน เลยเจอรอยไหม้เล็กๆบนภาคจ่ายไฟของเมนบอร์ด เซงไปเลย

Comment

เมื่อวานมันเป็นแบบนี้ซัก 20 นาทีแล้วเปิดอีกก็ติดน๊าคร๊าบ

Comment

แต่ไฟเมนบอดติดนะครับ

Comment

เปิดใช้ได้ไม่นาน หรือพัดลมหมุนแป๊ปเดียวก็หยุดไปเนี่ยน่าจะ PSU อาคับ

ส่วนเมนบอร์ด จะไปด้วยกันหรือเปล่า ก็แล้วแต่บุญกรรมที่ทำมา อิอิ

ทางที่ดีอย่าไปเปิดลองมันอีกดีกว่าคับเผื่อยังช่วยชีวิตทัน

หา PSU ตัวใหม่มาลองดูก่อนคับ
                Last edited by deeeeluxe; 15 Jun 2008, 13:21:44.

Comment

psu แจกไฟตามปกตินะครับพัดลมหมุนอยู่ เมนบอดผมก็ไฟติดอะผมจะทำไงดีอะครับ psu ก็ไม่มีอะครับ

Comment

เพาเวอร์ซัพพลายเสียครับ ไฟเมนบอร์ทติดจริงแต่เปิดเครื่องไม่ได้
                    ลองหา พาวเวอร์ตัวอื่นมาเทสดู

Comment

ไฟเมนบอดติดก็เพราะพาวเวอร์ซัพพลายไม่ใช่เหรอครับ แล้วพาวเวอร์มันจะเสียได้ไง อธิบายทีครับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ดันๆ

Comment

อธิบายให้ทีครับว่า ซัพพลายผมเสียได้ไง ทั้งๆที่เปิดแล้วพัดลมยังติดนิดนึง

Comment

เหมือนหลอดไฟจะเสีย....
                              จะติดดี อ๊ะไม่ดีกว่า ติดก็ดี อ๊ะขี้เกียจติด

หายืม PSU ดีๆ หน่อยของเพื่อน ยกเคสเราไปลอง
                              ถ้าไม่ติดอีกต้องดูที่บอร์ดต่อ

แต่...คนเราต้องมีเพื่อนครับ อิอิอิิอิ

Comment

Working...
                              X