Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอมีวิธีตรงสอบในเครื่องข่ายบ้างครับว่าคนไหนกำลังโหลดไฟล์ในบิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอมีวิธีตรงสอบในเครื่องข่ายบ้างครับว่าคนไหนกำลังโหลดไฟล์ในบิต

คือว่า ในหอพักที่ผมอยู่เนี่ย เมื่อก่อนตอนผมอยู่ใหม่ๆ ก็ยังเล่นเน็ตได้ตามปกติ

พอซักช่วง2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมาเกิดอาการแปลกๆคือ เน็ตมันไม่โหลดข้อมูลอะไรเข้าเครื่องเลยเป็นๆ หายๆ (จะเป็นแต่ช่วง 5โมงเย็น-ตี1 ด้วย) แต่พอ ปิด ตัวรับสัญญาณแล้วเปิดใหม่(หรือRepair IP ก็ได จริงๆมันก็ไม่ได้เปลี่ยนIP แต่ว่าเหมือนไปDisable สัญญาแล้วต่อใหม่มากกว่า) มันก็กลับมาใช้ได้แล้วก้เป็นอีก

ตอนแรกผมเข้าใจว่า Access Point ตัวที่ผมต่อเข้าไปมีปัญหา (ที่ห้องผมใช้ Wireless)แต่ผมหมดบอกให้เจ้าของหอให้ช่างมาดูแกบอกว่าไม่มีอะไร

แล้วมันก็เป็นอีก

แทีนี้ผมเลยไปลองต่อกับ ตัวที่อยู่ชั้นอื่นอื่นดูวิ่งฉิว แต่ พอกลับมาใช้กับชั้นตัวเอง ก็เปนแบบเดิม

จนผมบังเอิญซนไปเจอว่าเน็ในหอผมมีคนแชร์ไฟล์ในวงเเลนกัน แล้วทำให้ผมเห็นว่ามีคนบางคนโหลดบิต เพระาในเครื่องมีไฟลืหนังเป็นสิบเรื่อง(คนทั่วไปคงไม่ีก๊อปหนัวจากDVDมาเปิดดูในเครื่องหรอกครับ)

ปัญหาที่ผมเจอคือจะทำไงให้รู้ตัวว่าเจ้าของเครื่องนั้น ใช้IP อะไร แล้วจะทำได้อย่างไรครับ
Working...
X