Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ เปิดตัว S 42 มาพร้อมกับความแรงระดับ 9600M GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ เปิดตัว S 42 มาพร้อมกับความแรงระดับ 9600M GS

http://www.techxcite.com/forum/viewt...hp?f=22&t=7339

แรงน้อยกว่าของ acer 8920G ที่ใช้การ์ดจอ GeForce 9650M GS แต่ว่าตัวเครื่องโครตใหญ่ - -" (จอ 18" ได้ แบกกันตาย) ความแรงจะอยู่คลาส 1 กลาง ๆ
    ส่วนของ benq-s42 ที่ใช้การ์ดจอ GeForce 9600M GS นั้นอยู่ใน class2 ต้น ๆ ครับ แรงกว่า (9500GS 1 ตำแหน่ง)

ปล.เดี๋ยวนี้ถ้าจะเล่น notebook สเปคสูง ๆ คงจะใช้ตั้งเล่นเหมือน pc ซะแล้ว (แบกได้บางโอกาส)

Comment

แต่แรงแต่ตัวเลขครับ

พอ TEST แล้ว แพ้ 9500M GS ของ Aspire 6920G ครับพี่น้อง

Comment

ก็คงแพ้เฉพาะในช่วงแรกน่ะครับ แต่ถ้า Drivers ลงตัวเมื่อไรเชื่อว่ายังไง 9500M GS ยังไงก็แพ้ 9600M GS ครับ

Comment

ซื้อเฉพาะ mainboard มาเปลี่ยนได้มั้ยเนี่ย อิอิ (โครงเดิมเลย)

รอดูกันต่อไปว่าจะหัวหรือก้อย แต่ผมจะเปลี่ยนเครื่องเมื่อประเทศไทยมันยอมเอาการ์ดจอระดับ 256bit ขึ้นไปมาขายอ่ะครับ^^

Comment

ไม่ได้แรงไปกว่า 9500M GS ซักเท่าไหร่หรอกครับ เวลาใช้งานจริงคงแทบไม่เห็นความแตกต่าง

Comment

ผมก็คิดว่าถ้า Driver ใหม่ ๆ มาเมื่อไหร่ 9600M GS ได้บูมกันล่ะครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนเป็น s42 ก็ได้นะเนี่ย ตัว body ไม่ต่างอะไรจาก s41 เรย

Comment

Acer 8920G กะ Benq S42
                  รออีกแค่ 2 ตัวนี้วางขาย ก้อน่าจะตัดสินใจได้แร้ว
                  ว่าจะเปลี่ยนใหม่เป็นตัวไหนดี *v*

ช่วงนี้เลือกยากมั่กๆ ช๊อยส์เยอะไปหมดเรย

แฟนผมก้อเร่งวันเร่งคืนให้เปลี่ยนน่าดู
                  เพราะเธอรอหร่อยเครื่องเก่าผมอ่ะ =_=!
                  Last edited by widya; 16 Jun 2008, 09:13:34.

Comment

Working...
                  X