Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ PSU tsunami 450 w ครับ ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีครับใช้งานดีหรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ PSU tsunami 450 w ครับ ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีครับใช้งานดีหรือปล่าว

จะไปเอาพรุ่งนี้แล้วครับ (เงินออก) 1450 บาทแพงไหม ใช้ดีหรือปล่ว

ไม่รู้สิครับ ผมเลือกenermax เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย อุ่นใจดีครับ

Comment

ok ครับ เพื่อนผมใช้อยู่กะ 930 ก็ใช้ได้ปกติสุข

Comment

1450 หรอ ทำไมเดียวนี้ซึนามิแพงจัง

Comment

1450 หรอ เพื่อนซื้อมา หลักร้อยนะครับ แต่จำไม่ได้ว่ากี่ร้อย แต่ไม่ถึง 1000 ครับ โดนร้านหลอกเป่าครับ
          หรือเป็นรุ่นๆก็ไม่รู้

Comment

550w 800 บาทเองของ สึนามิ

Comment

รุ่น extreme ใช่มั๊ย

Comment

Originally posted by nutapongp View Post
                จะไปเอาพรุ่งนี้แล้วครับ (เงินออก) 1450 บาทแพงไหม ใช้ดีหรือปล่ว
                แพงครับ

ผมใช้ ตัว 550 W ซุนามิ ซื้อมือ 1 950 ฿ ที่ เสรี
                ถ้าที่ 1000 ทิป น่าจะถูกกว่านี้ นะ
                แต่ก่อน ใช้การ์ดจอ สปาร์ก 6800 GS กินไฟประมาณ 200 วัต
                ตอนนี้ ใช้ X850XT กินไฟ 220 วัต (หนักกว่าเดิมอีก)

Comment

1450 เล่น asus ดีกว่าไหมครับ 1950 ตามร้านคอม7
                  ประกัน3ปีคอม7ด้วยครับ

Comment

อืม เลยไม่กล้าไปเอาเลยเดี่ยวลองเดินดูใหม่ครับ ผมอยู๋โคราชอ่ะครบ เลยไม่ค่อยรู้จักร้านแต่คนขายมันก็ดูมีความรู้ดีเขาถามว่าใช้การ์ดจออะไร ผมบอก gf 6800 เขาก็บอก ตัวนี้กินไฟ ฟูลโหลดของมันกินไปตัวเดียวเพียวๆ 200วัต เขาบอกตัวนี้วัตแท้ด้วยแต่ก็ไม่ได้ดูมาว่ารุ่นอะไร ดีนะที่มาได้รับคำแนะนำจากที่นี่ก่อน งบผมเมียให้แค่1500 นี่แหละครับเอาแพงกว่านี้เดี่ยวโดนเอ็ด มีตัวไหนแนะนำป่าวครับ

Comment

ผมใช้ Blue Storm 350w อยู่ ไม่ทราบว่าดีมัยคับ ใครใช้อยู่บ้าง เห็นสีสวยดีเลยซื้อมา^^"

Comment

ที่คุณพูดถึงคงหมายถึงตัวนี้ Extreme 400W , 120mm fan, bundle with Serial ATA connector, PCI-E 1,490 นี่ราคาจากร้านbusitek ตัวสีดำ ไฟ12V 2เฟส เฟสละ 16Aมั้ง อันนี้ไม่แน่ใจ ตัวนี้ถึงจะราคาใกล้กะที่คุณจะซื้อ ตัวนี้เพื่อนผมใช้อยู่ก็ใช้ได้ดีไม่มีไรคับ เวลาไปซื้อดูดีๆละกานคับ

Comment

ราคา 1450 น่าจะเป็นรุ่นวัตต์เต็มนะท่าน...ถ้าราคา 500 - 700 จะเป็นรุ่นวัตต์ไม่เต็ม...ดูจากสายไฟก็น่าจะรู้ว่ามันต่างกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวลองไปดูรุ่นแน่อีกที่ถ้าใช่ก็คงตัวนี้แหละ

Comment

หยุดก่อนเถิดท่านผู้เจริญแล้ว.....SilverStone Power 365W

Real Power PSU 365W / 1750บาท ที่ร้านทีเคคอม พันทิพย์ http://www.tkcom99.com/power.htm
                              ตัวนี้น่าสนใจเหมือนกันนะแม้วัตส์จะน้อยไปนิด......

ผมว่าตัวซึนามิคุณแพงเหมือนกันนะครับ

Comment

Working...
                              X