Announcement

Collapse
No announcement yet.

Peak คืออะไรคับ เปิดชุดโอมฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Peak คืออะไรคับ เปิดชุดโอมฟังเพลง

Peak คืออะไรคับ เปิดชุดโอมฟังเพลง ตรง AVR มีคำว่า Peak ขึ้นอะคับ

น่าจะสัญญาณเข้าแรงเกินไป

Comment

สัญญาณเข้าแรงถึงระดับ clip แล้ว

ลองลดระดับสัญญาณของแหล่งกำเนิดสัญญาณก่อนเข้าแอมป์นะครับ แล้วมาเร่งเกนการขยายให้ดังมากน้อยที่โวลุ่มของแอมป์แทน

ถ้าเปิดดังมากๆ ปล่อยแช่ไว้นานๆ ไม่ดีต่อเครื่องเสียงนะครับ ระวังแอมป์จะปล่อยไฟตรงเข้าลำโพง มิเช่นนั้นท่านอาจได้นำพาคู่ใหม่ อิอิ...
      Last edited by nooi; 15 Jun 2008, 17:43:09.

Comment

ลดไงอ่า เป็นตอนฟังเพลงอย่างเดียว ดู หนังไม่ขึ้น

Comment

แหล่งกำเนิดสัญญาณของเพลงกับหนังที่ว่า มาจากเครื่องเดียวกันหรือเปล่าท่าน

Comment

AVR 3001 คับผม

Comment

พี่ Aero มาช่วยทีคับ
              เป็นเฉพาะ ฟังเพลง

Comment

กรรม.. หายไปพักใหญ่นึกว่าหายแล้ว

ท่านดูคู่มือที่ติดมากับเครื่องหรือยังครับ ท่านต่อสาย Analog Input ไว้ด้วยหรือเปล่าครับ
                http://us.marantz.com/DFU_SR3001_Final_eng.pdf
                หน้า 5 ดูที่ FL Display ข้อ 9 ครับ

ตามคู่มืออาการนี้เกิดจากเกนสัญญาณ Analog มากเกินไป
                ลองรีเซ็ทเครื่องตามคู่มือด้วยครับ

ถ้าไม่หายก็ลองปรึกษาตัวแทนจำหน่ายครับ
                Last edited by nooi; 15 Jun 2008, 23:12:09.

Comment

ต่อ Analog Input คับผม
                  แก้ไขไงอ่า เอาออกเหรอคับ
                  แล้วจะฟังเพลงไงอะคับ
                  ตอนนี้ที่ต่อจาก avr 1 Analog Input 2 Coax

Comment

ออ รู้ละ มัน เปิด ที่ ช่อง Cd ซึ่งเป็น Analog
                    เหอๆ ผมก็ไม่ได้ สังเกตุ ว่ามันอยู่ ช่อง CD

Comment

เอาออกเลยครับ ผมว่าแล้วว่าท่านต้องต่อด้านหลังเกินๆมา ดีที่ภาคอินพุทของ AVR ไม่เสีย ขืนแช่ไว้ op-amp ภาคบัฟเฟอร์ไปแน่ๆครับ

ขึ้นกับ DVD Player ของท่านว่าเทพขนาดไหน ถ้าราคาต่ำกว่าหมื่น ต่อ Coax ให้ AVR ถอดรหัสเลยครับ ไม่ต้องลองทุนซื้อสายสัญญาณ 2 Ch ด้วย ด้านหลังไม่รุงรังและประหยัดได้หลายตังค์

ฟังเพลง อย่าลืมเปิดใช้ฟังก์ชั่น Pure Direct ในการฟังด้วยครับ ลดๆผงชูรสในการฟังหน่อยครับ
                      Last edited by nooi; 16 Jun 2008, 00:40:33.

Comment

Originally posted by nooi View Post
                        เอาออกเลยครับ ผมว่าแล้วว่าท่านต้องต่อด้านหลังเกินๆมา ดีที่ภาคอินพุทของ AVR ไม่เสีย ขืนแช่ไว้ op-amp ภาคบัฟเฟอร์ไปแน่ๆครับ

ขึ้นกับ DVD Player ของท่านว่าเทพขนาดไหน ถ้าราคาต่ำกว่าหมื่น ต่อ Coax ให้ AVR ถอดรหัสเลยครับ ไม่ต้องลองทุนซื้อสายสัญญาณ 2 Ch ด้วย ด้านหลังไม่รุงรังและประหยัดได้หลายตังค์

ฟังเพลง อย่าลืมเปิดใช้ฟังก์ชั่น Pure Direct ในการฟังด้วยครับ ลดๆผงชูรสในการฟังหน่อยครับ
                        ครับพี่เทพหนุ่ย อิอิอิอิ

Comment

ใช้ Pure Direct เสียเบสหายอะ

ซับเบส ไม่มีเสียออกเลย

Comment

ตอน Setup ปรับที่ Subwoofer ให้เป็นโหมด Plus หรือยังครับ

Comment

peak คือ ดาราวัยรุ่นสาวครับ ... ไม่ใช่นิ อิอิ

ไม่ต้องตกใจระดับสัญญาณ เกินขีดตามคุณ หนุ่ยว่า ใน Menu DVD เข้า Menu Audio Setting ให้ Off ทุก ฟังชั่นครับ DRC , Dialog , ฯลฯ และเวลาฟังเพลงควรต่อ Analog Interconnect เข้า AVR นะ สาย Coaxial แข็งมั่กๆ แต่ถ้าต่อ Analog นุ่มขึ้นแม้จะไม่ใช่สายแพงก็ตามครับ Pure Direct เบสหายเป็นปกติครับ สำหรับคอ ปราศจากผงชูรส มันคือการ bypass Pre ดูหนังให้ตั้งไว้ที่ Auto Surround ที่ AVR Level แต่ละ Chanel อย่าตั้งไว้เต็ม โดยเฉพาะคู่หน้า
                              Last edited by Aeromancer; 16 Jun 2008, 10:01:43.

Comment

Working...
                              X