Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงทีครับ ALC888 Vs Audigy LS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงทีครับ ALC888 Vs Audigy LS

หาข้อมูลมานานละครับ ยังไม่มีข้อสรุปที่แน่นอน เลยอยากจะถามครับว่า

ALC888 ที่มากจากบอร์ด Chipset 945 กับ

Creative Audigy LS เสียงต่างกันมากรึเปล่าครับ พอดีมี Audigy LS เพื่อนให้มาครับ

ถ้าเสียงไม่ต่างกันมาก หรือ ยังไงผมจะได้ใช้ On Board ตัวนี้ ค่อ

แล้วถ้าผมซื้อพวก Creative Labs Sound Blaster Audigy Value 7.1 Channels 24-bit 96KHz PCI Sound Card โดยเฉพาะตัวนี้ ถูกดี 1000 ก่า

หรือ

Creative Labs Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio 7.1 Channels 24-bit 96KHz PCI Sound Card

พวกนี้จะให้เสียงดีกว่ารึเปล่าครับ

ZS ครับ

Comment

ผมว่าถ้าลำโพง ไม่แพง ใช้ออนบอร์ด อะดีแล้ว ไม่เปลือง แต่ถ้าเทียบ ออนบอร์ดกับ การ์ดซาวแยก ผมว่า ซาวแยก ดีกว่าครับ LS เสียงดีกว่า ออนบอร์ด

Comment

เป็นตัว SB Audigy LS อ่าครับ ไม่ใช่ ZS จะห่วยกว่า Realtek ALC 888 ไม๊ครับเนี่ย

Comment

อ่า ในที่สุดก็ได้ลองใส่ SB Audigy LS แทนการใช้ On Board เสียงออกมาดีกว่าเห็นได้ชัดก็คือ ความใส และมีมิติ แต่ยังหา Driver และ ตัวโปรแกรมไม่ได้นี่สิครับ ผมใช้ Vista 64bit

Comment

Originally posted by touchz View Post
            อ่า ในที่สุดก็ได้ลองใส่ SB Audigy LS แทนการใช้ On Board เสียงออกมาดีกว่าเห็นได้ชัดก็คือ ความใส และมีมิติ แต่ยังหา Driver และ ตัวโปรแกรมไม่ได้นี่สิครับ ผมใช้ Vista 64bit
            พบคำตอบได้ด้วยการลองใช้ดู

น้อยมากเหลือเกินที่ on board จะดีกว่า sound card แยก

แม้จะเป็น sound card รุ่นประหยัด ก็ตามที

มีโอกาสกระเป๋าจะเริ่มแบนอีกคน อิอิอิอิ

Comment

Audigy LS มันModเป็นX-Fi Audioได้นิครับ แต่ติดที่ว่าVista 64bitไม่น่าจะใช้ได้

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                Audigy LS มันModเป็นX-Fi Audioได้นิครับ แต่ติดที่ว่าVista 64bitไม่น่าจะใช้ได้

จริงเหลอครับ Mod ยังไงครับ ถ้าทำได้ เดี่ยว ลง XP เลย 5555

Comment

ไม่ลองเองก็คงไม่รู้หรอกเนอะว่ามันต่าง อิอิ

Comment

เอ แต่ฟังไปฟังมา มันก็ ต่างกันไม่มากเท่าไหร่นะครับ เบสหนักขึ้น ได้รายละเอียดเสียงมากขึ้น

Comment

Originally posted by touchz View Post
                      จริงเหลอครับ Mod ยังไงครับ ถ้าทำได้ เดี่ยว ลง XP เลย 5555
                      กระทู้นี้อ่ะครับ จมไปไกลเหมือนกัน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=205598

Comment

แล้วถ้า Mod เป็น X-fi จะมีอะไรดีขึ้นเหลอครับ เสียงดีขึ้น รึเปล่าครับ

Comment

ถ้าได้มาฟรีก็ใช้ LS ไปก่อน แล้วเก็บตังซื้อ 2ZS ถึงตอนนั้นค่อยขาย LS ของเพื่อนกินครับ ฮ่าๆๆ

Comment

หุๆ ตอนนี้จับ SB Audigy LS Mod อย่างที่บอกแล้วครับ เสียงแจ่มใช้ได้เลย

Comment

Working...
                            X