Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเซียน oc athon 4200+ บอร์ด aliveNF6P-VSTA ram 2 g ด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเซียน oc athon 4200+ บอร์ด aliveNF6P-VSTA ram 2 g ด้วยคับ

oc athon 4200+ บอร์ด aliveNF6P-VSTA ram 2 g
    ไม่รุว่าควร oc อย่างไร และเท่าไหร่ ถึงจะเสถียร+ปลอดภัย ตอนนี้ผมไม่กล้าทำไรมากเพราะยังมือใหม่ เลย ลองเล่น เอาขึ้นไปแค่ 2.3 ก่อน จากที่ผมเห็นบอร์ด ตัวนี้ มันมีให้เซ็ต oc 2 ตัว คือ cpu latency แล้วก็ pci.....(อะไรซักอย่างจำไม่ได้) ผมเลยเอาขึ้นไป cpu l = 210 pci...= 110 อยากทราบว่า ท่านเซียนทั้งหลายทำยังไงกันมั้งคับ

เคยเล่นนะคับ บอร์ดตัวเก่าของผม
    4000+ ดันไปได้แค่2.8เองงิ
    ส่วนที่ถามมา ตัวหลัง Pci... ไม่ต้องแก้คับ 100 หรือ 101 ดีสุดคับ

Comment

Working...
    X