Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประโยชน์ ของ NVIDIA Control Panel ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประโยชน์ ของ NVIDIA Control Panel ??

คือตอนซื้อคอมมาใหม่ๆ ผมไปปรับ บางอย่าง ก่อนเส ครั้งแรก ด้วย AquaMark3D ได้ 130,000 กว่า แล้วผมก้อเลิกใช้งานการปรับแต่งไป แล้วผมเทสได้ 110,000 กว่า

................

แต่เมื่อวาน ผมเทสได้ 110,000 ผมก้อเลย งง ว่าทำไมมันลดลง
    ผมก็ได้ลองไปปรับใน NVIDIA Control Panel แล้วลองมาเทส ปรากฏว่าได้สกอ 130,000 กว่า
    แล้วผมก้อปรับไปอีกนิด มันก้อเพิ่มมาอีก 1000 ผมก้อเลยสงไส แล้วก้ออยากจะถามทุกๆคน ว่า โปรแกรมนี้ มันมีส่วนช่วยรึปล่าว แล้วถ้าเกิดมันช่วยให้กราฟฟิกแสดงได้ดีขึ้นเนี่ย เราจะปรับยังไงให้มันได้ประสิทธิภาพสูงสุดหรอครับ

ผมใช้การ์ดจอ 8600 GT DDR3 256MB ของ Forsa และโปรแกรมทดสอบคือ AquaMark3D(โปรแกรมอื่นมันเทสนาน เลยขี้เกียจลอง)

ของใจจริงๆคับ บอกทีนะคับ สงไสมาก

ไปปรับ AA / AF รึปาว นะ
    ถ้าปรับเพิ่ม คะแนนเทสมันก็จะลดลงเพราะคุณภาพของภาพดีขึ้น

Comment

ผมก้อไม่รู้เหมือนกันครับ แต่พวก of ผมก้อปรับให้มัน on อย่าง Tripple Buffer ผมไม้รู้ว่ามันคือไร แต่ผมปรับแหลก

Comment

Originally posted by spinater View Post
        ผมก้อไม่รู้เหมือนกันครับ แต่พวก of ผมก้อปรับให้มัน on อย่าง Tripple Buffer ผมไม้รู้ว่ามันคือไร แต่ผมปรับแหลก
        กำ...ท่านไม่รู้ แล้วผมจะรู้ใหมเนี้ย
        ไม่ต้องปรับ ตั้งเดิมๆ ดีสุด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          กำ...ท่านไม่รู้ แล้วผมจะรู้ใหมเนี้ย
          ไม่ต้องปรับ ตั้งเดิมๆ ดีสุด
          555555555555555555+

Comment

5555

Comment

อะจึ๋ย

Comment

ผมเคยปรับสุดหมดทุกตัว คะแนนจากแสนเก้าเหลือหกหมื่น ตกใจเลย อิอิ

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
                  ผมเคยปรับสุดหมดทุกตัว คะแนนจากแสนเก้าเหลือหกหมื่น ตกใจเลย อิอิ
                  ไม่ได้ไปปรับค่า PCI-EX ที่ bios เมนบอร์ด ให้มันวิ่งสัมพันธ์กันคะ

Comment

มีงี้ด้วย

Comment

เหอะๆ อย่างงั้นเลย ไม่เคยปรับคับ

Comment

พวก image quality นี่มีผลมากเหมือนกัน ลองปรับไปพวกperformance สิครับ คะแนนกระจาย framerate เพิ่มขึ้นมาก แต่ภาพห่วยลงเยอะ เดิมๆหน่ะดีแล้วครับ แล้วก็พวก aa af ก็อย่างที่บอกกันครับ ลดรอยหยัก เดิมๆ เขาก็ไม่ได้เปิดอยู่แล้ว คาดว่าคงไปปรับพวกimage quality ครับ

กับcrysis ใครอยากลื่นๆ ปรับไปเลย image quality ไปperformance แล้วจะลื่นขึ้นเยอะ แต่ภาพห่วยขึ้นเยอะมากกว่าไปปรับปิดพวกeffect ในเกมส์อีก

Comment

Working...
                        X