Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้รวมกลุ่มรับปัญหาการ์ดจอเพื่อแจ้งไปที่ AMD(ATi)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้รวมกลุ่มรับปัญหาการ์ดจอเพื่อแจ้งไปที่ AMD(ATi)

สำหรับปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ของการ์ดจอของ AMD(ATi) ที่กัดกินใจหลายคนจนต้องย้ายค่ายไปกันหลายคนนั้น ผมเลยคิดว่า คนที่ใช้การ์ดจอ ATi นั้น เรามารวมกลุ่มในกระทู้สักกระทู้นึงแล้วรับปัญหาร่วมกันเพื่อส่งเรื่องไปที่เว็ปต้นสังกัดเลยดีมั้ย

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมได้ส่งเรื่องเกี่ยวปับปัญหาเกมออนไลน์ Granado Espada ไปในลิงค์นี้
    http://forums.amd.com/game/messagevi...&enterthread=y
    แล้วภายในเวลาไม่ถึงชั่วโมง ทางแอคมินของทีม ATi ก็ตอบกลับมาแล้ว
    ซึ่งในฐานะที่ผมใช้การ์ดจอ ATi นี่ผมค่อนข้างจะประทับใจนะ ที่เค้ารับทราบปัญหาของเราได้เร็วดีครับ

ผมเลยคิดว่า ในฐานะที่เราเองก็เป็นผู้ใช้บริการของ ATi ก็น่าจะมีส่วนร่วมในการแจ้งปัญหาได้โดยตรงเหมือนกับคนในประเทศต่างๆเช่นกัน ฉะนั้น

- ให้กระทู้นี้เป็นกระทู้รับเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นในการ์ดจอของ AMD(ATi)
    - บอกสเป็คเครื่องที่ใช้งานจริง
    - หากเขียนภาษาอังกฤษได้ก็เขียนทิ้งเอาไว้
    - หากเขียนอังกฤษไม่ได้ก็เขียนข้อความไทยทิ้งเอาไว้แล้วพวกเราก็มาช่วยกันเขียนเป็นอังกฤษ
    - ผมและรวมถึงท่านอื่นๆที่สมัครอยู่ที่เว็ป AMD ก็จะช่วยเป็นสื่อกลางในการแจ้งปัญหาให้

อยากให้เป็นกลุ่มผู้ใช้การ์ดจอของ ATi ในไทยในการร่วมแรงร่วมใจกันแจ้งปัญหาเพื่อให้ปัญหานั้นหมดไปครับ

กระทู้ดีๆ ดันให้หนึ่งดอกครับ ส่วนตัวผมเองยังไม่เจอครับ ปัญหาไดรเวอร์ ทั้ง notebook ทั้ง pc ก็ใช้ ATI

Comment

ช่วนดันหนึ่งที.......สาวก AMD&ATI

Comment

ปัญหาที่ท่านส่งไป เป็นยังไงคับ พอดีแฟนเล่นอยู่ เผื่อจะได้ไปเช็คดู ว่ามีปัญหาบ้างป่าว

Comment

จากภาพที่เห็น ในวงสีแดงนั้นตัวเลขมันเป็นแถบดำทับรูปไอเท็มจนมองไม่เห็นเลย
          ซึ่งถ้าเป็นการ์ด HD2000 Series ลงไปจะไม่เจออาการแบบนี้ครับ

Comment

แหล่มเลยครับ ตอนนี้ยังไม่ปัญหาอะไร นอกจากเรื่องมันไม่ค่อยอยากจะดีเทคมอนิเตอร์ lcd

Comment

มีอยู่ปัญหา เดียวครับ เล่นเกม C&C General และตัวเสริมZero Hour ไมได้ driverตัวไหนๆก็เล่นไมได้ ใช้ HD3870 คราบ อิอิอิ

ขุดออกมาจากกลุอยากเล่น -*-ดันเล่นไมได้ซะงั้น

Comment

ผมเล่นNFScarbon แล้วภาพชอบแตกครับ

Comment

ยิงไข่ภาพเละ นะ ( eggsucker )

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=126048

.

Comment

ปัญหาคือไม่มีการ์ดแดงให้เล่นเลยง่ะ (งบหมด)

Comment

ปัญหาเดียวกันคับ ไม่มีตังซื้อการ์ดแดง แฮะๆ

Comment

คุณ ohm27 และ xman2029 ช่วยเซฟภาพช่วงที่มีปัญหามาให้ดูด้วยนะครับ
                        จะได้เป็นหลักฐานให้เค้าเห็นชัดๆ (ระบุสเป็คเครื่องและ OS ที่ใช้มาด้วยนะครับ)

ส่วนคุณ TWK. ระบุสเป็คเครื่องและ OS ที่ใช้มาด้วยนะครับ

Last edited by N_J-Neto; 16 Jun 2008, 12:52:43.

Comment

Originally posted by N_J-Neto View Post

จากภาพที่เห็น ในวงสีแดงนั้นตัวเลขมันเป็นแถบดำทับรูปไอเท็มจนมองไม่เห็นเลย
                          ซึ่งถ้าเป็นการ์ด HD2000 Series ลงไปจะไม่เจออาการแบบนี้ครับ
                          กำ ผมนึกว่าเป็นที่ตัวเกม ผมมีปัญหาต่างไปนิดอะคับ คือเล่นแบบวินโดวส์โหมด แล้วพอเอาเม้าส์ไปชี้ไรนอกเกมมันก้อจะมีคำอธิบายขึ้นมาอะคับ(เหมือนเอาเม้าส์ชี้กระทู้ค้างง่ะ) เกมกระตุกยิกๆเลย เฟรมเหลือ 1 เองอะ ไม่รู้จะเซฟภาพยังไง

Comment

Originally posted by N_J-Neto View Post
                            คุณ ohm27 และ xman2029 ช่วยเซฟภาพช่วงที่มีปัญหามาให้ดูด้วยนะครับ
                            จะได้เป็นหลักฐานให้เค้าเห็นชัดๆ (ระบุสเป็คเครื่องและ OS ที่ใช้มาด้วยนะครับ)

ส่วนคุณ TWK. ระบุสเป็คเครื่องและ OS ที่ใช้มาด้วยนะครับ

A....ตอนนั้นรู้สึกจะใช้
                            E6600
                            DQ6 Gigabyte
                            RAM Apacer 1GB/667 x 2 + GEIL VS 1GB/800 x 2
                            HD3850 256M Power Color
                            HDD WD 320
                            ASUS 550W PSU
                            ลงไดร์เวอร์ตั้งแต่ 7.10 - 8.1 นะ
                            ใช้งานทั้ง XP กับ Vista เป็นอยู่เกมส์เดียว
                            เดิมๆ ไม่ได้ oc

ยิงไข่ภาพเละ ขายการ์ดจอเลย (ใช้มาเดือนเดียว)

Comment

ท่าน TWK จะติดเกมยิงไข่มากนะนั่นอ่ะ

รึว่าเอาให้แฟนเล่น อิอิ

Comment

Working...
                              X