Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะเป็นสาวก amd ในเร็ววันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะเป็นสาวก amd ในเร็ววันนี้

ผมว่าจะซื้อประมาณปลายๆอาทิตย์นี้
    + Phenom 9550
    + MSI K9A2-CF (<-- มีคำแนะนำอื่นอีกใหมคับในราคาใกล้ๆกัน)
    + OCZ Platinum Edition 4GB (<-- มีคำแนะนำอื่นอีกใหมคับในราคาใกล้ๆกัน)
    + VGA นี้คิดหนักว่าจะเอา HD3650 ดีหรือ 3870 ดีผมตั้งงบไว้ราวๆ 5000+ นิดๆ ยังไงขอความเห็นหนอ่ยนะคับ ว่าเป็น รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไหร่ดี (คาดว่าจะเปิดคอม 24*7)
    + PSU ควรใช้ของอะไรดีครับ (คาดว่าจะเปิดคอม 24*7)
    เพื่อนแนะนำ RaidMax RX-530SS
    + HDD ประมาณ 3ลูก อุปกรณ์ต่อพ่วงอีกเล็กน้อย

Originally posted by nuisance View Post
    ผมว่าจะซื้อประมาณปลายๆอาทิตย์นี้
    + Phenom 9550
    + MSI K9A2-CF (<-- มีคำแนะนำอื่นอีกใหมคับในราคาใกล้ๆกัน)
    ลอง Abit ax78 ดูไหมครับ ผมก็ใช้อยู่ ราคา 3150
    + OCZ Platinum Edition 4GB (<-- มีคำแนะนำอื่นอีกใหมคับในราคาใกล้ๆกัน)
    + VGA นี้คิดหนักว่าจะเอา HD3650 ดีหรือ 3870 ดีผมตั้งงบไว้ราวๆ 5000+ นิดๆ ยังไงขอความเห็นหนอ่ยนะคับ ว่าเป็น รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไหร่ดี (คาดว่าจะเปิดคอม 24*7)
    ต้องดูว่าแน้นเล่นเกมมากไหม ถ้าเน้นก็ 3870 ไปเลยครับ ส่วนราคาต้องรอท่านอื่นอีกทีผมไม่แน่ใจ
    + PSU ควรใช้ของอะไรดีครับ (คาดว่าจะเปิดคอม 24*7)
    เพื่อนแนะนำ RaidMax RX-530SS
    เห็นเค้าว่าตัวนี้ก็ดีเหมือนกันครับ หรือจะไปลองพวก Enermax, Tagan ต้องดูงบด้วย
    + HDD ประมาณ 3ลูก อุปกรณ์ต่อพ่วงอีกเล็กน้อย
    ยินดีต้อนรับคร๊ําบบบ อิอิ

มาหน้าตาดีด้วยกัน หุหุ

Comment

PSU ตั้งงบไม่เกิน 2500 อะคับ
      + Silverstone ST50F ว่าจะเล่นตัวนี้แต่ไม่รู้ว่าจะพอใหมถ้าใช้ HD 3870
      ผมก็คงเล่นบ้างแต่อาจจะไม่มากนักครับ จะหนักไปทางดูหนังเสียมากกว่าแต่ใช้กับจอ 24 นะครับ
      Last edited by nuisance; 16 Jun 2008, 01:38:34. Reason: เพิ่ม

Comment

Originally posted by nuisance View Post
        PSU ตั้งงบไม่เกิน 2500 อะคับ
        + Silverstone ST50F ว่าจะเล่นตัวนี้แต่ไม่รู้ว่าจะพอใหมถ้าใช้ HD 3870
        ผมก็คงเล่นบ้างแต่อาจจะไม่มากนักครับ จะหนักไปทางดูหนังเสียมากกว่าแต่ใช้กับจอ 24 นะครับ
        พอครับ

Comment

ใช้ AMD แล้วหน้าตาดี เห็นผลภายใน 3วัน..อิอิ..

Comment

หล่อขึ้นทันทีที่ใช้

Comment

ถ้าเน้นไปทางดูหนัง ผมว่าเอา HD3650 ก็พอละครับ แต่ถ้างบถึงก็เอา 3870 เลยก็ดี

เผื่อนึกอยากเล่นเกมแรงๆมั่ง ตอนนี้ราคามันลงมากแล้ว ^ ^

Comment

ถ้าเปิด24ขนาดนั้น เรื่องระบายความร้อนสำคัญมากนะครับ เจ้าน้อมแน้ม ร้อนไฟลวกน่าดูชมเชียวละครับ

Comment

SAPPHIRE HD 3870 512MB TOXIC DDR4
                  ASUS EAH 3870 512 MB DDR4

2 ตัวนี้ เลือกตัวไหนดีครับแนะนำทีครับ

Comment

SAPPHIRE HD 3870 512MB TOXIC DDR4
                    ASUS EAH 3870 512 MB DDR4

2 ตัวนี้ เลือกตัวไหนดีครับแนะนำทีครับ
                    ผมชอบตัวบนครับ

Comment

nuisance นับวันราหู เอ้ยยยยราศรีจับแล้วนะเนี้ย

Comment

Working...
                      X