Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากได้ VMware Fusion ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากได้ VMware Fusion ครับ

ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนครับต้องการมากๆเลยจะเอามา Boot XP บน Leopard ครับ

หาได้จากเว็บของผู้ผลิตครับ สนับสนุนของแท้นะ

Comment

ถ้า version1 ก็ซื้อได้เลยครับ มีขายที่ istudio

ส่วน version2 โหลดจากเว็บผู้ผลิตได้ "ฟรี" ครับ แต่ยังเป็นตัว beta อยู่ (ซึ่งผมลองใช้ดูแล้วยังไม่พบปัญหาเรื่องใดยกเว้นเกมบางเกมยังเล่นไม่ได้เท่านั้นเอง)

Comment

ครับขอบคุณมากครับ ก็กะเล่นของแท้อยู่ครับ

ติดตรงที่ว่า VMWare กับ Parallels Desktop อันไหนมันดีกว่ากันครับ

พอดีผมยังไม่เคยลอง 2 ตัวนี้ครับเลยมาสอบถามผู้รู้หน่อยนะครับ

ว่าจะไปดูอยู่ที่ istudio เหมือนกันครับ

Comment

เท่าที่ลองมา vmware จะดีกว่านะครับ เพราะ parallel เคยใช้แล้วมันมี error เยอะกว่ามาก โดยเฉพาะกับ leopard

Comment

ในส่วนตัวสนับสนุน vmware มากกว่าครับ แม้ว่าจะทำงานช้ากว่า parallel แต่ว่าความเสถียรมีสูงกว่าครับ

Comment

เท่าไหร่อะครับ เเล้วตัว 2.0 ตัว ไฟน่อล จะออกเมื่อไหร่ครับ

Comment

Working...
              X