Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Benq S-41 เชียงใหม่ ซื้อร้านไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Benq S-41 เชียงใหม่ ซื้อร้านไหนดีครับ

คือ มีคนบอกว่า ชิชาง เค้า บริการหลังการขายไม่ค่อยดี

เวลาส่งเคลมก็ต้องส่งเค้ากรุงเทพ รอนานมากๆ

เลยไม่รู้ ซื้อที่ไหนดีอะคับ

อยากได้แบบว่า คุยดีๆ บริการหลังการขายเยี่ยม

รบกวนทุกท่านที่อยู่เชียงใหม่ หรือรู้แหล่งแนะนำ ทีนะครับ

ปล. เห็น Benq แล้ว ปลื้ม ซะจน ลืม Compaq เครื่องเก่า ไปเลย หุหุ

เห็นหลายคนไปซื้อที่ IT City บนโรบินสันนะครับ และหลายคนก็ซื้อชิชาง เพราะที่อื่นก็ไม่มีขายเลย

Comment

นั่นนะซิครับ

ไม่ค่อยมีขายเลย หรือ ผมจะไปซื้อที่กทม.ดี

มีคนแนะนำ นิยม พานิช

Comment

Originally posted by jonesaka View Post
        นั่นนะซิครับ

ไม่ค่อยมีขายเลย หรือ ผมจะไปซื้อที่กทม.ดี

มีคนแนะนำ นิยม พานิช
        นิยม พายึด ไม่มีเบนคิวขายครับ หลัก ๆ เน้น Acer ตัวแรง ๆ ก็ไม่ค่อยเอามาด้วย ( เพราะไม่มีคนซื้อ ) ถ้าจะเอาจริง ๆ ก็สั่งได้ครับ แต่อย่าเลย สั่งที่อื่นดีกว่าครับ
        ผมยังเห็นที่นิยมขาย 5920G -302G20H อยู่เลยครับ ( ตัวเดียวกับผมเลย ) ราคา ณ วันนี้ก็ยัง 53,000 อยู่เลยครับ -*-
        Product Com ของนิยมมันยังไม่ตัดราคาเลยอ่ะ ทั้ง ๆ ที่จะตัดไปตั้งนานแล้ว
        Acer 4920G ตัวที่การ์ดจอเป็น X2500 ก็ยังมีขายนะครับ ขายอยู่ 37000 บ้าไปแล้ว ไม่ยอมตัดราคา

ลองไปร้าน Speed ที่ ComplaZa ดูครับ สั่งได้ ตกลงราคาดี ๆ ละกันครับ เพราะสั่งบนโรบินสัน ไม่ได้เรื่องเลย ช้ามากครับ ก่อนผมซื้อเครื่องนี้ตอนนั้นผมโทรไปถามชิชางว่าสั่ง G1S ใช้เวลากี่วัน มันบอกว่า 1 เดือนเพราะในไทยไม่มีเครื่องแล้ว ( บ้าเปล่า กทม มีตั้งเยอะ ตอนนั้นอ่ะ )
        เพราะถ้าถ่อไปซื้อที่ กทม ก็คงต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะเหมือนกัน

Comment

Goodspeed ที่ คอมพลาซ่า ครับ ซื้อมา 2 เครื่องแล้ว (BenQ ทั้งคู่) ผมซื้อกับพี่ต้อมครับ บริการดีมาก ขนาดจองเครื่องรุ่นนึงไว้ ถึงเวลานัดไม่มีของ เค้าเพิ่มเป็นรุ่นสูงกว่าให้เลย ไม่คิดเงินเพิ่มด้วย

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ เชียงใหม่ เค้าไม่นิยมไป พันทิพย์กันหรอครับ

Comment

Originally posted by jonesaka View Post
              โอ้ ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ เชียงใหม่ เค้าไม่นิยมไป พันทิพย์กันหรอครับ
              พันทิพย์ ไม่มค่อยมีไรคับ

เงียบยิ่งกว่า com plaza อีก มี benq ขายร้านเดียวอะ good speed

Comment

Pantip Chiangmai มี Lenovo Y510 ขายนะครับ
                ผมไม่เห็นที่อื่นขายเลยอ่ะ เห็นแต่ Pantip

Comment

มายื่นยันว่ามันเงียบจริงๆ เพราะผมนั่งอยู่ในพันทิพย์ตอนนี้ จะหลับหลายที

พันทิพย์ ก้อมี Goodspeed เน้อ ชิชางสาวน่ารัก แต่ช่างกวน...(บางคนก้อดีนะ)

Comment

Working...
                  X