Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากติดลำโพงในเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากติดลำโพงในเคส

ผมใช้เคส bitfenix prodigy ครับ อยากติดลำโพง 2 ตัว ด้วนบนเคส ตามรูปครับ

ภาพจาก http://www.pcauthority.com.au/Featur...-mini-itx.aspx

คำถามก็มีอยู่ว่า
    1. ถ้าติดแล้วจะมีผลกระทบกับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ภายในเคสหรือเปล่าครับ (หันลำโพงขึ้น ให้เสียงออกข้างนอก)
    2. วงจรการต่อ หาได้จากไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ (เป็นลำโพงต่อเข้ากับรูเสียบแจ็ค 3.5 มม. หรือเสียบกับ F_AUDIOในเมนบอร์ด ไม่มีที่ปรับความดังเสียง คิดไว้ว่าจะปรับในคอมเอาครับ ใช้ไฟจาก psu 12 V ได้ไหมครับ หรือต้องต่อไฟ220v
    3. ลำโพงควรใช้แบบไหนครับ

ตอบ1. มีแน่ๆ ลำโพงทำงานโดยใช้สนามแม่เหล็กและที่ตัวลำโพงเองก็มีแม่เหล็กแรงสูงติดอยู่ เวลาลำโพงทำงานในย่านความถี่ต่ำ
    แรงสะเทือนจะตามมา ชิ้นส่วนที่อ่อนไหวต่อแรงกระแทกและแม่เหล็กไฟฟ้าอย่างHDD คงจะอยู่ไม่เป็นสุขแหงๆ
    Last edited by Arjuna; 10 May 2013, 12:51:44.

Comment

ถ้าลำโพงตัวเล็กๆ น่าพอได้นะ ดอกสัก 3-4 นิ้ว แต่ทางที่ดีอย่าไปติดมันเลย

Comment

มันสะดวกดีอ่าครับเลยอยากติด แนะนำหน่อยน่ะครับ

Comment

แบบนี้ก็ดีนะ ที่ tkcom มีขายอยู่

Comment

ถ้าติด ไม่เป็นผลดีต่อคอมท่านแน่ๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบน่ะครับผม

Comment

เสียงไม่เพราะหรอกครับ ติดแยกดีกว่า

Comment

ครับผม

Comment

ซื้อพวก usb speaker หรือ bluetooh speaker มาโมใส่ ผมว่าสะดวกกว่านะ ไม่ต้องเดินสายไม่ต้องแปลงไฟเลย

Comment

ที่ผมคิดไว้หน่ะครับ ถ้าติดได้ เวลาย้ายไปนู้นนี่นั้น ยกเคส จอ เมาส์คีบอร์ดไร้สาย จบเลย (ฝันๆไว้หน่ะครับ)

Comment

Working...
                      X