overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ท่านเทพโว้ย!!! ช่วยทีกับ lenovo y140ด่วนๆๆๆ

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Default ท่านเทพโว้ย!!! ช่วยทีกับ lenovo y140ด่วนๆๆๆ

พอดีจะถอยบุ๊คครับ lenovo y140 เป็นไงบ้างเเล้วคิดว่าดีป่าวครับ
    กับค่ายนี้ เอ่อ...อยากให้ช่วยแนะนำ บุ๊คที่ไม่เกิน27000 ด้วยครับ

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

/\
    /\
    /\
    /\
    /\
    /\
    แก้ๆครับ y410ครับไมใช่y140

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ขอสเป๊กรายละเอียดเครื่องหน่อยครับจะได้ให้ท่านอื่นๆช่วยตอบง่ายขึ้น

OverclockZone Member ohm123's Avatar

รุ่นนี้ตามที่ผมใช้เสถียรดีครับไม่แฮ้งค์ทั้งที่ตั้งบนเตียงลมดูดไม่ค่อยเข้าอ่ะเป็นบางครั้ง โดยรวมเสถียรดีมากครับ ไดรเวอร์ไม่มีปัญหาเลยครับถ้าลงกับxpเนี่ยผ่านตลอดครับ เสียอย่างเดียวคือแป้นไม่มีภาษาไทยครับ แล้วก็ไม่กันน้ำ*.* อ้อรุ่นนี้ใช้gen o/c ไม่ไปอ่ะครับเล่นที่ความเร็วเดิมๆ สุดท้ายเลยกดcl แรมแทนครับ
    อ้อถ้าเอาแรมมาคล็อกลองหาตัวd9นะครับ แต่ของapecerมันไม่ให้แฟลชความเร็วครับ ถ้าแพงหน่อยจะเป็นของelpidaของhyper-x แต่ใช้งานจริงเร็วไม่ต่างมากมาย*.*
    ส่วนยี่ห้ออื่นรอท่านอื่นแนะนำนะครับ

แล้วท่านอื่นอ่ะ??

OverclockZone Member rich55's Avatar

แต่เราใช้ Y510อ่ะ แต่Y410 ไม่เคยใช้ ส่วนตัวดี ค่ะ การใช้งานไม่มีปัญหา

แล้วท่านอื่นอ่ะ?? การรับประกัน ชื่อเสียง อะไรประมาณนั้นว่าดีป่าวครับ

ดันซะ

OverclockZone Member Nuangza's Avatar
    เด็กหอเขียวลาดกระบัง

ผมเพิ่งยุเพื่อนซื้อเมื่องานคอมมาทนี่เอง เรื่องชื่อเสียงไม่ดีนะครับ
    ผมว่ามันเสถียรดีนะ ไม่มีปัญหาอะไร(เล่นของเพื่อนมา)

OverclockZone Member Nuangza's Avatar
    เด็กหอเขียวลาดกระบัง

โทษทีคับ ชื่อเสียงของเขาดีคับ ผมพิมผิด เฮ้อ เกือบไป

OverclockZone Member widya's Avatar

จั่วหัวกระทู้ดุเดือดไปนิสน่ะครับ

นึกว่ามีต่อยตีที่ไหนซะอีก *-*!

OverclockZone Member jiko's Avatar

เคยใช้ก้อดีนะคับเสียเรื่องเดียวตามงบยังไม่ได้การด์จอ

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

ผมใช้ Y410 ไม่เคยงอแงเลยครับ

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

มีHDMI ด้วยรึเปล่า ครับ

OverclockZone Member

ของผมมีปัญหาเวลาเล่น Dota อ่ะครับ (Y410)แก้ปัญหาไงครับ ช่วยที อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ โหลดบิททั้งวันทั้งคืนเครื่องแค่อุ่นๆ ครับ

มีปัญหาเรื่องจอฟ้าอ่ะครับ พอขึ้นจอฟ้าแล้วมันรีสตาร์ททันทีอ่ะครับ ทำไงดีครับ
    Last edited by jom2548; 17 Jun 2008 at 21:35:30.

ดันอีกที

OverclockZone Member dicezuke's Avatar
    นักศึกษาวิศวกรรมปีสี่ สถาบันเทคโนโลยีชื่อดังแห่งหนึ่ง ย่านลาดกระบัง

Quote Originally Posted by jom2548 View Post
    ของผมมีปัญหาเวลาเล่น Dota อ่ะครับ (Y410)แก้ปัญหาไงครับ ช่วยที อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ โหลดบิททั้งวันทั้งคืนเครื่องแค่อุ่นๆ ครับ

มีปัญหาเรื่องจอฟ้าอ่ะครับ พอขึ้นจอฟ้าแล้วมันรีสตาร์ททันทีอ่ะครับ ทำไงดีครับ
    Driver Realtex ค่ะ ที่เป็นเสียงอ่ะ ช่วยได้นะ เึครื่องเราใช้ 5.10.0.5464 ไม่มีปัญหาเรื่องบลูสกรีนจ้า

ของคุณ JOM2548 อ่ะครับเครือ่งแค่อุ่นๆ ตอนโหลดบิดทั้งคืนนี่ อยู่ในห้องแอร์ ป่าว มีใคร ใช้อยู่ในห้องพัดลมบ้าง (ทำไมของผมร้อนจับใจเลย )

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ดีหมดคับยกเว้นไม่เหมาะกับเล่นเกมแรงๆเพราะกาดจอไม่แรง

ใช้ดีครับไม่ค่อยมีปัญหาอารายครับ แนะนำนะ แต่เวลามีปัญหาต้องไปศูนย์ใหญ่เลยนะงับ ที่ตึกชาญอิสระ2 แต่แก้แปบเดียวเอง รอรับได้เลย ผมเล่นจนคีย์บอร์ทค้าง 555 เลยต้องเอาไปเปลี่ยนอ่ะ เท่าที่ใช้ๆ มาก็ ok เลยนะครับเทียบกับราคาที่ไม่แพง แล้วก็คุณภาพ ตอนนี้มีรุ่นใหม่ออกมาแล้วนะ มีการ์ดจอ nvdia ด้วย รู้สึกว่าจะมีพัดลมแยกมาด้วยมั้งนะ (พัดลมของ CPU อยู่ข้างซ้าย แล้วก็มีพัดลมของการ์ดจอด้วยอยู่ด้านหลัง) คิดว่าน่าจะดีกว่ายี่ห้ออื่นนะ
    อันนี้ไม่แน่ใจยังไม่ได้ใช้ ของเราการ์ดจอออนบอร์ด (มีพัดลมอันเดี่ยวด้านซ้าย) เล่นเกมได้พอประมาณ เสียงก็โอเคนะ เรื่องความร้อนก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานนะ ถ้าเล่นเกมไม่ว่าเครื่องไหนๆ ก็ร้อนเพราะว่า มันต้องทำงานทั้ง CPU และ การ์ดจอ พร้อมๆ กัน เครื่องเลยร้อนนะครับเป็นธรรมดา ใครที่จะซื้อก็ลองๆ ดูนะครับผมก็เชียร์

Bookmarks

Bookmarks