Announcement

Collapse
No announcement yet.

การUP Bios ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การUP Bios ทำไงครับ

การอัพเดทไบออส ทำยังไงครับผู้รู้ที่เคารพ

ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ ไม่กล้าซะที รอผู้รู้มาตอบเหมือนกันคับ^^

ว่าแต่อัพเดทไบออส ดียังไงบ้างหรือครับ เผื่อจะได้อัพเดทมั่ง ซื้อมาเป็นปียังไม่เคยอัพเดทเลย^^"

Comment

ใช้ๆครับ อยากลองเหมือนกานอะนะ อิอิ

Comment

ถ้าจะให้ง่ายก็ลงโปรแกรมที่มากะแผ่นไดร์เวอร์ จะมีที่ใช้อัพเดตไบออสอยู่คับ

Comment

วิธีการอัพเดทหรือ Flash BIOS เพื่อให้เมนบอร์ดรองรับอุปกรณ์ใหม่ ๆ

แต่บอร์ดใหม่ๆ ก็มักจะมี utility สำหรับ flash แถมมาอยู่แล้วครับ
          เช่นพวก gigabyte

แต่ที่ผมชอบใช้ก็ตัวนี้ครับ winflash แต่ปัจจุบันไม่ค่อยแฟลชแล้วเพราะเครื่องใช้งานปกติ
          เมื่อก่อนมีปัญหาเรื่องไฟ

อีกอย่างพวก โปรแกรมแฟลชต้องใช้ให้ตรงกับ bios ด้วยนะครับว่าใช้ award หรืออื่นๆ

Comment

เข้าเว็บของทางผู้ผลิตเมนบอร์ดรุ่นที่ตรงกับคุณ แล้วเข้าไปหาดาวโหลดเอาก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X