Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรใช้โปรแกรมอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรใช้โปรแกรมอะไรดี

ต้นเหตุ
    เรื่องมีอยู่ว่าผมมีภาพ ขนาดยาวมากๆ เกินหน้าจอ และกระดาษ A4 จำนวนหลายสิบภาพ

ขนาดภาพมันคงประมาณกระดาษ A4 2 แผ่นต่อ 1 ภาพ

สิ่งที่ต้องการ
    แล้วผมอยากเอาไปใส่ใน Word มันคงไม่เวิร์กแน่ๆ เพราะถ้าใส่ทั้งหมดมันจะยาวเป็นร้อยๆหน้า

ผมอยากจะเอาใส่โปรแกรมอะไรให้เปิดดูได้เป็นหน้าๆ เหมือน Excel

หน้าแรก ภาพที่ 1 หน้าสอง ภาพที่ 2 หน้าxxx ภาพที่xxx

พอเข้าใจมั้ยคับ

หรือผมจะเอาไปใส่ใน Excel ดี แล้วเปิดดูเป็นชีตๆไป

เอ่อ....ต้องการดูภาพเต็มๆ ใช่ใหมครับ เต็ม 100%
    --------------------------------------
    จริงๆ เเล้วถ้าต้องการดู ก็โปรแกรมอะไรก็ได้ (ไม่สนขนาดที่ดูว่ากี่ %)
    แต่ถ้าจะดูแบบเต็มๆ ก็ต้องขึ้นกับจอมากกว่า ต้องมีเรโซลูชั่นสูงๆ อ่ะนะ

Comment

ใช่คับ 100% โดยเราไม่ต้องมานั่งไล่กดทุกหน้า

Comment

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่โปรแกรมแล้วครับ ถ้าต้องการจะดู 100 % แต่มันอยู่ที่ Resolution กับขนาดของจอครับ
        Res. 1440x900 ขึ้นไปอะครับ คงอาจ(อาจ)จะดูแบบ 100 % ได้

Comment

เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วคับ ไม่เป็นไรคับผมหาทางได้แล้ว

Comment

Working...
          X