Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆค่ะ oc คืออะไรค่ะ แล้วนิยมใช้กับ cpu แบบไหนค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆค่ะ oc คืออะไรค่ะ แล้วนิยมใช้กับ cpu แบบไหนค่ะ

ช่วยอธิบายให้หน่อยสิค่ะ

หนูก็ไม่รู้จักเหมือนกันค่ะ

Comment

หน้าแรกเว็บเลยครับ basic oc

16/04/04 - เริ่มต้นรู้จักกับการ Overclock ตอนที่1

http://www.overclockzone.com/index.php

Comment

^^

ตามนั้น

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

Originally posted by bkk_por View Post
            ช่วยอธิบายให้หน่อยสิค่ะ
            --คือการทำให้ของที่ไม่แรง มันแรงขึ้น และของที่แรงอยู่แล้ว ก็แร๊ง..แรง
            แต่กินไฟมากขึ้น ร้อนมากขึ้น อายุการใช้งานน้อยลง (แต่ก็ไม่เห็นมีใครใช้จนหมดอายุใช้งานซักกะที)

--นิยมทุกแบบ ทุกรุ่น OCได้มากบ้างน้อยบ้างตามแต่รุ่น

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

กล้าเน๊อะ

Comment

Working...
              X