overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: Altec MX5021 THX ราคาเท่าไร วิจารณ์ให้ฟังทีครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

Default Altec MX5021 THX ราคาเท่าไร วิจารณ์ให้ฟังทีครับ

ตามนั้น... สนใจอะครับ เดียวนี้ไม่ึค่อยได้เล่นเกม อยากฟังเพลงเพราะๆ

OverclockZone Member darkspecial's Avatar

ตัวนี้ดูหนังแจ่ม รับรอง

OverclockZone Member Zoo's Avatar

ดูหนัง ชอบมากๆๆ ห้าพันก่าๆๆ ก็หามาใช้ได้

OverclockZone Member

แนะนำให้เผื่องบไว้เปลี่ยนสายลำโพงด้วยนะครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

อยากเอามาลองฟังแทน x3 ดูว่าจะต่างกันยังไงบ้าง ราคาต่างกันตั้งเยอะแนะ อิอิ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ดีเเต่เสียงเบส ฟังเพลงไม่เพราะ เหมาะกับเเนวที่เพลงเน้นเสียงเบส
    ย่านเสียงสูงออกเเตก ไม่คม กลบเสียงกลาง เสียงกลางไม่เด่น โดนเบสกับเเหลมกลบ
    เเต่เรื่องเสียงเบสลงลึกเเน่นหนักมากๆ

OverclockZone Member neno's Avatar

เป็นอะไรที่คุ้มค่ามากครับ สำหรับราคาเท่านี้ 5490

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

Quote Originally Posted by Nutte View Post
    ดีเเต่เสียงเบส ฟังเพลงไม่เพราะ เหมาะกับเเนวที่เพลงเน้นเสียงเบส
    ย่านเสียงสูงออกเเตก ไม่คม กลบเสียงกลาง เสียงกลางไม่เด่น โดนเบสกับเเหลมกลบ
    เเต่เรื่องเสียงเบสลงลึกเเน่นหนักมากๆ
    ความเห็นผมนะ ของผมมันตรงกันข้ามกะของท่านทั้งหมด
    ต้องลองฟังดูครับ ผมฟังทีแรกรู้สึกว่าเสียงกลางมันจัดจ้านมากเลย ต้องลองจูนต้องนานกว่าจะลงตัว ใช้คู่กับAudigy4ครับ เคยลองใช้กับon boardแล้วไม่ค่อยเวิร์ก
    แต่ของผมเปลี่ยนสายสัญญาณและสายลำโพงไปร่วมๆ5000 - -"

ตกลงมันเปนยังไงหว่า เซียนบอกที สายลำโพงผมมีแล้วครับ studio silver ไม่รู้ว่าเข้ากันใหม ถ้าไม่ก็ค่อยเปลี่ยน

ฟังเพลงประมาณ pop rock / brit pop พวก coldplay / travis / oasis / u2 ครับ + +

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    ตกลงมันเปนยังไงหว่า เซียนบอกที สายลำโพงผมมีแล้วครับ studio silver ไม่รู้ว่าเข้ากันใหม ถ้าไม่ก็ค่อยเปลี่ยน

ฟังเพลงประมาณ pop rock / brit pop พวก coldplay / travis / oasis / u2 ครับ + +
    ได้ช่วยให้เสียงแหลม กรุ๊ง กริ๊ง เพิ่มมาหน่อย แต่ปั่นเกลียวกันเมื่อยๆหน่อยกว่าจะเสียบเข้า

คุณ JO อีกกระทู้นึกบอกว่าใช้อยู่ เปนไงบ้างครับ... น่าเล่นใหม :X

OverclockZone Member JO's Avatar

ผมเปลี่ยนสายลำโพงเปง Atmos Air 195 Silver กะ Sound Creative Digital Music SX เสียงก็เนียนดีนะ

ขายต่อเอาปะ 4400บาท เหลือประกันอีก 3-4เดือน

อิ อิ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

^
    ^
    ขายsx มั้ยคับ อุอุุ

Quote Originally Posted by JO View Post
    ผมเปลี่ยนสายลำโพงเปง Atmos Air 195 Silver กะ Sound Creative Digital Music SX เสียงก็เนียนดีนะ

ขายต่อเอาปะ 4400บาท เหลือประกันอีก 3-4เดือน

อิ อิ

ราคางามอย่างแรง รวมสายด้วยใช่ใหม

ไว้ผมขาย ชุดเก่าก่อน

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    ราคางามอย่างแรง รวมสายด้วยใช่ใหม

ไว้ผมขาย ชุดเก่าก่อน

OverclockZone Member Salemslot's Avatar

Talking

ชุดลำโพง mx5021 ผมว่าลำโพง(เฉพาะลำโพงน๊ะครับ) คุณภาพดีครับเพียงแต่ได้ภาคขยาย ที่ขับเป็น IC ตัวเล็กๆ 2 ตัว ผมใช้ Altec THX แต่ไม่ใช้ amp ที่มาในซับวูฟเฟอร์ แกะออกหมดเลย ผมใช้ อินทริเกท 60w ของ Magnet 2 ตัวมาขับลำโพงคู่หน้า และซัพวูฟเฟอร์ ทำให้ลำโพงแสดงประสิทธิภาพได้อย่างเต็มที่ครับและเปิดดังๆยังฟังเพราะ แรงขับยังเหลืือเฟือ ไม่บาดหูเหมือนแอมป์ที่มาด้วยกัน เวลาเปลี่ยนสายสัญญาณ หรือโมโน่นนี่เล็กน้อย เสียงก็จะเปลี่ยนไป(ในทางทีดี)อย่างเห็นได้ชัด รายละเอียดปลายเสียงแหลม มีให้ได้ยินหมด ผมถึงบอกว่าในส่วนของลำโพงเขาดีอยู่แล้วครับ(หมายถึงเฉพาะรุ่น MX5021 นี้) ถ้ามีฝีมือหรือจับหัวแร้งและงานอิเล็คทรอนิคส์มา การโมที่ง่ายที่สุดแนะนำให้เปลี่ยน C 2 ตัว ค่า 4.7uF และ 15uF แบบกระป๋องที่อยู่ใน crossover ของลำโพงคู่หน้าไปเป็นแบบ Polypropylene จะได้เสียงที่ใสสส รายละเอียดระยิบระยับ กลางไม่ขุ่นมัวเหมือนเดิม
    ผมอยากเอาที่ตัวเองโมมาตั้งกระทู้ให้ดู นานแล้วแต่ไม่มีกล้อง
    Last edited by Salemslot; 17 Jun 2008 at 19:39:38.

Quote Originally Posted by numz View Post
    ^
    ^
    รอผมซื้อ CARAT HD1V ก่อนนะครับแต่ตอนนี้ถังแตกอย่างแรง

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

Quote Originally Posted by Salemslot View Post
    ชุดลำโพง mx5021 ผมว่าลำโพง(เฉพาะลำโพงน๊ะครับ) คุณภาพดีครับเพียงแต่ได้ภาคขยาย ที่ขับเป็น IC ตัวเล็กๆ 2 ตัว ผมใช้ Altec THX แต่ไม่ใช้ amp ที่มาในซับวูฟเฟอร์ แกะออกหมดเลย ผมใช้ อินทริเกท 60w ของ Magnet 2 ตัวมาขับลำโพงคู่หน้า และซัพวูฟเฟอร์ ทำให้ลำโพงแสดงประสิทธิภาพได้อย่างเต็มที่ครับและเปิดดังๆยังฟังเพราะ แรงขับยังเหลืือเฟือ ไม่บาดหูเหมือนแอมป์ที่มาด้วยกัน เวลาเปลี่ยนสายสัญญาณ หรือโมโน่นนี่เล็กน้อย เสียงก็จะเปลี่ยนไป(ในทางทีดี)อย่างเห็นได้ชัด รายละเอียดปลายเสียงแหลม มีให้ได้ยินหมด ผมถึงบอกว่าในส่วนของลำโพงเขาดีอยู่แล้วครับ(หมายถึงเฉพาะรุ่น MX5021 นี้) ถ้ามีฝีมือหรือจับหัวแร้งและงานอิเล็คทรอนิคส์มา การโมที่ง่ายที่สุดแนะนำให้เปลี่ยน C 2 ตัว ค่า 4.7uF และ 15uF แบบกระป๋องที่อยู่ใน crossover ของลำโพงคู่หน้าไปเป็นแบบ Polypropylene จะได้เสียงที่ใสสส รายละเอียดระยิบระยับ กลางไม่ขุ่นมัวเหมือนเดิม
    ผมอยากเอาที่ตัวเองโมมาตั้งกระทู้ให้ดู นานแล้วแต่ไม่มีกล้อง
    อยากทำแบบท่านบ้างจัง- -

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by numz View Post
    ^
    ^

นึกว่าได้จาก commart มาแย้ว ^ ^

OverclockZone Member Salemslot's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by LightningBird View Post
    อยากทำแบบท่านบ้างจัง- -
    ทำให้เอาไหมครับ อิๆ...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks