Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนไปใช้Vistaดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนไปใช้Vistaดีมั้ยครับ

ตอนนี้Vistaน่าใช้ยังครับ ใข้ทำงานทั่วไป กะใช้CorelDraw สเปคเครื่องไม่โบราณ (E2160 แรม2G HD3850) แล้วจะใช้เป็น64หรือ32บิทดีครับ ใช้XPมาตลอด เลยอยากลองเปลี่ยนๆดูบ้าง

ปล. CorelDraw12มันรันบนvistaได้มั้ยครับ หรือต้องใช้ตัวไหน ตอนนี้ใช้12อยู่

ขอบคุณครับ

เงียบ

Comment

หาโหลดเทมมาเล่นก็ได้คับ เปลืองเนื้อที่ปล่าวๆ แบบผมงัย แถมค่อนข้างจุกจิก หากอยากลองจริงๆ แนะนำ 32 บิต 64 บิตกระซวกแรม 1 จิกกว่า ทั้งที่ยังไม่ทำรัย

Comment

วิสต้า ดีนะ

Comment

น่าใช้แล้วครับ ถ้าปิดuacก็แทบไม่ต่างกันกับxpหรอกครับ เพียงแต่เราต้องหาโปรแกรมที่เป็นปัจจุบันมาใช้เท่านั้นเองครับ ผมแนะนำเป็นx86นะครับ ลองดูได้ครับไม่ยากเท่ากับตั้งโรงสีหรอกครับ

Comment

Originally posted by joutboo View Post
            หาโหลดเทมมาเล่นก็ได้คับ เปลืองเนื้อที่ปล่าวๆ แบบผมงัย แถมค่อนข้างจุกจิก หากอยากลองจริงๆ แนะนำ 32 บิต 64 บิตกระซวกแรม 1 จิกกว่า ทั้งที่ยังไม่ทำรัย
            เคยโหลดมาลองแล้วครับ แต่มันเอ๋อๆครับ ไม่ค่อยสเถียรเท่าไหร่

Comment

Originally posted by nao379 View Post
              น่าใช้แล้วครับ ถ้าปิดuacก็แทบไม่ต่างกันกับxpหรอกครับ เพียงแต่เราต้องหาโปรแกรมที่เป็นปัจจุบันมาใช้เท่านั้นเองครับ ผมแนะนำเป็นx86นะครับ ลองดูได้ครับไม่ยากเท่ากับตั้งโรงสีหรอกครับ
              ตั้งโรงสีท่าจะรวยนะครับ ช่วงนี้ อิอิ

Comment

เห้อๆ..จำคำที่บ้านเค้าบอกมาหนะครับ เห็นเค้าบอกมาว่าตั้งโรงสีมันยากหนะครับ อย่าถือสาผมเลยครับ เห้อๆ

Comment

ไม่มีปัญหาแล้วครับเครื่องใช้ดีมากแต่ขอแรมเยอะหน่อยถ้าจะเล่นเกม 2 GB กำลังดี
                  อย่าลืมอัพ SP 1 ไปด้วยละครับ

Comment

บอกเลยก็ได้ ว่า ถ้าอยากใช้ สวยๆ แบบวิสต้า ก็เล่น วิสต้าไปเลยครับ เสถียนกว่า ถ้าเล่นXP เอาตัวที่เดิมๆ ที่สุดครับ มาอัพเป็น SP3 ลื่นๆ ครับ ลองมาหลายตัวและ ที่ลื่นและเสถียนสุดก็ XP เดิมๆ Vista ก็ sp1 32Bit ที่ผมเคยใช้
                    ลื่นไม่มีปัญหาดูหนังฟังเพลง แจ่มก่า XP แต่เล่นเกม อาจจะมีหน่วงมาหน่อย ครับ

Comment

ถ้าอยากลองก็น่าใช้ครับ แต่ถ้าทำงานกราฟฟคิดูดีๆนะครับ ถ้าใช้Tabletด้วยบางรุ่นมันไม่รองรับ อย่างAcecadผมอ่ะ เดี๋ยวอีกสักวันสองวันจะเปลี่ยนกลับไปเป็นXPแล้ว เพราะอุปกรณ์ตัวเดียวจริงๆ

Comment

ผมว่า ดีนะค๊าบ สวย เหมาะกับพวกเครื่องแรงๆ งานกราฟฟิค

Comment

Working...
                        X