Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าเน็ต ToTช้ามาดูของผมนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ส่งเข้าประกวด มีใครให้ต่ำกว่านี้อีกมั้ยครับ

Comment

Originally posted by conan12 View Post
      ทำเรื่องลดหย่อนค่าใช้ได้ครับ หายไปกี่วันก็จดใว้ หรือจะโทรไป 1100 แจ้งร้องเรียน ห้ามคุยกับเครื่องตอบรับน่ะครับ ต่อไปเรื่อยๆจนได้คุยกับคนจริงๆ โทรฟรีครับสำหรับ
      โทรสัพ ระบบGSM 1-2 C เพราะมันฮ้วกกันอยู่ เขาจะทำการบรรทึกเสียงของเราใว้เป็นหลักฐานว่าพนักงานทำงานทีมีคนโทรมาร้องเรียนเยอะ

ก็ไม่ต้องตกใจครับ จะด่าหรือคุยอะไรนก็จัดเต็มเลยครับ ผมโทรไปด่าจนพนักงานหญิงมันร้องไห้มาแล้วครับ แต่ก็ไม่มีอะไร มันทำงานคนล่ะส่วนกันครับ

พนักงานรับเรื่องก็คนนึง พนักงานซ่อมก็คนนึง วันใหนไม่มีไห้ซ่อมมันก็นอน แต่ถ้ามีงานไห้มันซ่อม ถ้าตรงกับหยุด อย่าโทรไปครับผมโทรไปมันบอกว่า วันหยุดครับ
      โทรไห้ตายผมก็ไม่ไป ผมก็ด่ากลับไปกูรจ่ายตังทำสัญญาใช้เป็นเดือนน่ะไม่ใช่วันเว้นวัน มันก็บอกว่าก็มันตรงกับหยุดนี้ครับ ผมเคยโดนช่วงสงการน์
      7วัน 7 คืนมาแล้วครับ มันบอกผมหยุดเที่ยวเหมือนคนทั่วไปครับอย่ากวน โทรไปแจ้ง 1100 มันบอกตามเรื่องอยู่ค่ะ มีวันนึงโทรไปเจอวันเบาๆของโอปเรเตอรมั้ง

มันด่าผมกับมาว่า จะบ่นอะไรหนักหนาค่ะ ทนๆเอาหน่อยถือว่าช่วยกันก็แล้วกันของมันพังกันได้นี่ค่ะ ถ้าไม่พอใจก็ก็สามารถทำเรื่องลดหย่อนได้ค่ะ โดยหักวันที่ไม่ได้ใช้ไห้

วันล่ะ 20 บาทดีใหมค่ะ เดี่ยวจะไห้เจ้าหน้าที่เขตนั้นๆ โทรไปหาค่ะ ออ อย่าลืมโทรมาบอกด้วยน่ะค่ะ ถ้าเนตใช้ได้เรา ด้วยน่ะค่ะ(จะได้ดูดีว่ามีคนโทรมาแจ้งจะได้เชคเรตติ้งไปในตัวด้วยอันนี้ผมคิดเอาเองครับ)

แล้วประมาณเดือนนึง ก็จะมีพนักเก็บเงินจากเขตที่เราขอเรื่องใช้บริการโทรมา จริงๆ เขาก็จะพูดปะมาณว่าช่วยๆกันหน่อยน่ะครับ ล้มแค่ไม่กี่วันเอง(ถ้าเก็บเงินไม่เต็มโบนัสผมจะไม่ได้น่ะครับ อันนี้ผมก็คิดเอาเองครับ)

มันจะพูดต่างนาๆครับ ที่จะไม่ยอมลดไห้น่ะครับ แต่เราอย่าไปยอมครับ เพราะที่ TOT มันเป็นแบบนี้ก็เพราะพวกเราปล่อยปะละเลยกันนี้เหละ มันถึงได้ใจ ด่ามันไปแรงเลยครับ

กระโปรงเมียมรึงก็เงินตรูเป็นซื้อไห้น่ะ ตั้งใจทำไห้มันดีๆด้วย แล้วก็ลดเงินที่เราทำเรื่องไปนั้น ถามหน่อยบว่า เงินมันรึเปล่า ถึงไม่อยากลดไห้ ถ้าเป็นผมเป็นพนักงานหรือเป็นคนเก็บตังผมจะ ลอไห้เองเลยครับ ไม่ต้องไห้คนโทรมาด่าด้วย แต่นี้เปล่า พนักงานห่วยแตกมากๆครับ มันน่าจะคิดว่าถ้าไม่มีคนใช้มันจะไปทำอะไรกิน แต่นี้เปล่าเลย

โทรไปแจ้งก็โยนกันไปมาครับ โทรไปเบอนั้นเบนี้ต่างๆนาๆ แต่พอไม่จ่ายเงินแค่ไม่กี่วันส่งบิลมาท้วง เจริญ TOT สาบานว่าถ้ามีเจ้าอื่นผมไม่ใช้หรอกครับ

ผมโทรด่าจะ พัน ครั้งแล้วมั้ง เนตล้มสามวันติดต่อกันเดือนนึงเจอ สองครั้ง ทั้งวันทั้งคืน 5 ครั้ง ตั้งแต่ 11-15 น เจอเกือบทุกวัน

ค่าลดหย่อนก็ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ ถ้าตามเรื่องก็จะได้ แต่ส่วนใหญ่จะท้อครับ เพราะพนักงานมันหน้ามึนหน้าหนาหน้าหมาจริงๆ ด่ามันจนปากจะฉีกยังหัวเราะ

บอกใจเย็นๆ ล้มแค่ไม่กี่วันเอง
      +1 ผมเคยอยู่ TT&T และ JTS มาก่อน ทราบและเข้าใจองค์กรนี้ดี

Comment

ราบงานความคืบหน้าครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยจริงๆ ไม่ได้รับการแก้ไขใดๆทั้งสิ้น ล่าสุด 0.19เมก ping682ms ตั้งเกือบอาทิตย์มาแล้วนะ ผมก็แจ้งศูนย์ใหญ่ไปหลายรอบแล้วแหละ
        โดนเฉ่งไปเรียบร้่อยแล้ว ตอนนี้ก็รอให้มาปกติซะที แต่จะปกติเมื่อไรก็ไม่รู้นะ เดี๋ยวจะรายงานความคืบหน้าให้ทราบ

Comment

แปลกมาก เมื่อวานโทรไปที่ ศูนย์แถวบ้าน บอกว่าแถวบ้านสามารถติด ไฟเบอร์ได้ไหม เพราะตอนนี้ใช้คู่สายอยู่ วันรุ่งขึ้น ช่าง TOT โทรมาทันทีบอกว่าบ้านอยู่แถวไหน จะเทสสัญญาณ WINET ผมละงงเลย ขอ ไฟเบอร์แต่ได้ WINET ซะงั้น ช่างเลยบอกว่ายังไม่คุ้มทุนที่จะขยายไฟเบอร์มา ทนใช้คู่สายต่อไป แต่ บริการได้รวดเร้วทันใจมากครับ TOT แถวบ้านผม สรุปเป็นบางพื้นที่จริง ๆ สำหรับการบริการ

Comment

TOT อัมพวา สมุทรสงคราม
            12/512 690 บาท

Comment

รายงานความคืบหน้า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เน็ตมาไม่ถึง1เมก อืดสุดๆและไม่เห็นมีใครมาดู นี่ก็2อาทิตย์แล้ว ปัญหาไม่ได้รับการแก้ไขใดๆ วันหยุดเสาร์-อาทิตย์อีกแล้ว ไม่ทำงานกันอีกแล้ว เฮ้อ.........

Comment

ผม adsl 1เส้น ได้แค่ 6Mbps เพราะเขาไม่ยอมปรับให้
                กับใช้ fiber อีกเส้น

อาการช้าไม่ค่อยเจอ เจอแต่คู่สาย down ไปดื้อๆ
                ส่วนมากจะเป็นเย็นวันศุกร์ หรือไม่ก็วันเสาร์
                โดยเฉพาะวันหยุด เป็นบ่อยนักแล
                เมื่อเช้านี้ก็ down ไป น่าจะสามชั่วโมงได้มั้ง
                ปล. ไฟไม่ดับ แต่ทีโอทีเราดับ ฮ่าๆๆๆ

Comment

มัน Sync เต็ม Speed รึป่าวครับ ลองเชคค่าทางสาย ใน Router ดู ว่าดีไหม ..

Comment

ของผม 10เม๊ก วิ่ง 8-9 บางวันไม่เคยเต็ม 10 / เคยสอบถาม เร้าเตอร์ผมเก่าไม่รองรับ จริงหรือป่าวไม่รุ้ (แต่เร้าเตอร์ผมใช้มา10ปี up ) ทนจิงๆ

เล่นในห้อง อับ เน็ทวิ่งขนาดนี้ ***งจากเร้าเตอร์ประมาณ 15 เมตร สัญญาณ Wifi 4ขีด

ปล.ขออภัยใช้จอ 23 นิ้ว หากมองไม่ชัด

Comment

7/512 MB ล้มเดือนนึงใช้ไม่ถึง 20 วัน เวลามันปล่อยมาก็แรงจริงๆ เปิดหน้าเวปก็พอๆกับเอาโทรสัพต่อเล่นนั้นเหละ เวรกำจริงๆ

Comment

ใช้7เม็กมาปีกว่า บอกให้พ่อไปยกเลิกอยากใช้ทรู พอโทรไปบอกTOTว่าจะยกเลิกทำยังไง อยู่ๆได้SMS มาจากtotบอกว่า เพื่อแสดงความขอบคุณtotจะเพิ่มความเร็วท่านเป็น10MB ไปเทสดูเออ 10เม็กจริง แล้วไปถามศูนย์ทรูว่าอยากติดadsl ทรูบอกแถวบ้านมีแต่docsis เลิกเลย สรุปก็ยังใช้tot แต่ความเร็วเพิ่มขึ้นมาหน่อย เอาไว้โหลดบิตตอนกลางคืน ที่อยากใช้ทรูเพราะอัพโหลด1เม็กเนี่ยแหละเมื่อไรค่ายอื่นจะทำตาม

Comment

เรียน ผู้ใช้บริการทีโอที
                          ถ้ามีปัญหาการใช้บริการ กรุณาไปที่ลิงค์ www.tot.co.th เลือกเมนูบริการลูกค้า / แจ้งเรื่องร้องเรียนค่ะ
                          หรือเข้าFB LIKE Fanpage TOT hi-speed
                          ไปที่ห้อง Q&A ตามลิ้งค์นี้ค่ะhttp://www.facebook.com/pages/TOT-hi...02980683107053 (โดยแจ้งรายละเอียดดังนี้ อาการขัดข้อง หมายเลขที่ใช้งานอินเตอร์เน็ต หมายเลขติดต่อกลับ ชื่อผู้แจ้ง? ) จะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแล แก้ไขปัญหาให้ค่ะ
                          หรือไม่ก้อ Private Messege บอกเลขหมายที่ใช้บริการมา เรายินดีประสานงานติดตามแก้ไขปัญหาให้ค่ะ

Comment

กว่าจะใช้ได้ใกล้เคียงปกติ ก็ล่อไปครึ่งเดือนเลยครับ แถมโดนแอบบปรับลดสปีดอีกด้วย เคยได้ใช้7m มาตั้งนานแล้วนะเน็ตปกติดี หลังจากล่มมาครึ่งเดือน
                            ตอนนี้กลับโดนลดสปีดเหลือ6เมกครับ ไม่ค่่อยจะเต็มเต็งอีกด้วย เอาไงแน่
                            ทำไมไม่พัฒนาขึ้นนะ มีแต่ถอยหลังลงคลอง เฮ้อ....

Comment

10Mb แบบนี้ ครบเดือนสปีดก็1.3mb เอาเปรียบเข้าไปๆ
                              Last Result:
                              Download Speed: 1316 kbps (164.5 KB/sec transfer rate)
                              Upload Speed: 474 kbps (59.3 KB/sec transfer rate)
                              Latency: 68 ms
                              23 พฤษภาคม 2556 1547

Comment

เรียน คุณdennarok69
                                ถ้ามีปัญหาการใช้บริการ Private Messege บอกเลขหมายที่ใช้บริการมา เรายินดีประสานงานติดตามแก้ไขปัญหาให้ค่ะ
                                Last edited by JKL; 3 Jun 2013, 13:59:12.

Comment

Working...
                                X