Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าเน็ต ToTช้ามาดูของผมนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nay View Post
    ขอคุยด้วยแต่ยังไม่ได้ใช้tot เพราะเน็ตยังเข้าไม่ถึง ผมอยู่ อ.โนนสูง ต.ธารปราสาท ผมเลยต้องติดต่อกับ ศูนย์totที่พิมาย ผมไปที่ไรพนักงาน มองแบบไอ้นี้มาอีกแล้ว เพราะผมไปสอบถามตลอดเรื่องwinet เพราะเห็นข้างบ้านใช่อยู่หลังหนึ่ง แต่ผมไปขอพนักงานเขาบอกว่าเต็ม ผมเลยไปทำเรื่องไว้ สองเดือนผ่านไปก็ไปสอบถามอีก พนักงานคนเดิมก็บอกว่ามันเต็มยังไม่เข้าใจเหรอครับ ผมเลยบอกว่า ถ้าผมจะขอขยาย เบสได้ไหมครับ โดยที่ผมขอลงทุน อุกรณ์เอง แล้วค่าแรงช่างผมก็จะออกเอง พนังงานคนนั้นขึ้นมาเลย คุยจะบ้าเหรอมันไม่มีใครเขาทำกันได้หรอก ถ้านั้นเขาก็ทำใช่เองแล้วสิ ผมทำงานมาสิบกว่าปียังไม่เคยเห็นใครเขาทำเลย คุณอย่ามามั่วเลย ผมเลยเงียบแล้วเดินออกมา
    ไอ้พวกนี้มันขี้อวดครับ
    ถ้ามีตัวเลือก อย่าไปแคร์ TOT
    มันเห็นแก่ได้

Comment

ว่าจะไม่โฟส แต่มันก็อดไม่ได้
      โทรไปตามทุกวัน จนค่าโทรผมงอกไปเยอะแร่ะ
      แค่ตัว Media Converter มันก็ยังไม่เอามาให้ผม
      เสียตั้งแต่วันเสาร์ที่ ๑ มิ.ย. ซึ่งช่วงนั้นก็ปรึกษากับพี่ที่ทำงาน TOT แต่เป็นคนคอยทำทั้งพอร์ตและวีแลนอะไรต่างๆ (จำไม่ค่อยได้)
      อยู๋คนล่ะจังหวัด ก็อธิบายต่างๆให้ฟัง พี่แกเลยบอกว่า "Media น่าจะพังแล้วน้องเอ้ย"
      แล้วผมก็ประสานไปยังตัวจังหวัด แล้วก็ไล่มาที่จุดบริการที่ตัวอำเภอ
      เลยตื้อทุกวัน วันพุธมาเช็คหน้างาน แกก็บอก Media คงเน่า (ซึ่งผมก็บอกอาการแกแล้ว แต่ไม่ถือตัว Media มาให้)
      พรุ่งนี้เด๋วเอามาให้ (พฤหัส) ตอนบ่ายโทรไปตามอีก "ของยังไม่มานะน้อง"
      วันศูกร์ "ของยังไม่มานะครับ"

สรุป มันจะไม่ให้ผมเล่นเลยใช่ไหม เอาของเก่ามาให้เราใช้ มันเสียก็น่าจะรีบมาทำให้
      นี้อะไร ทำยังไงเราใช้ของฟรี (เปิดบริการเสียไป 3,951 B ***งจากโหนดไม่เกิน 150m)
      มันเอา Media ที่ติด void ปี 53 มาให้ ใช้ได้แค่ 1 เดือน

โอ้ TOT

Comment

Originally posted by zcero View Post
        ไอ้พวกนี้มันขี้อวดครับ
        ถ้ามีตัวเลือก อย่าไปแคร์ TOT
        มันเห็นแก่ได้
        ผมจะไม่ง้อแล้วครับ รอผมเก็บเงินทำเสาส่งเองเลย

Comment

เช้าชามเย็มชามคืองานบริการของเราค่ะ( TOT เขากำลังทำอยู่ ) ที่บ้านผมพักนี้ทำอะไรไม่ได้เลย หลุดทุกๆ 3 นาที่เลยก็ว่าได้ เจริญแท้ TOT

เจ้าใหม่มาคงไม่ทนใช้แล้วครับ เน็ตกาก สังคังจริงๆ

Comment

มันเเล้ว เเต่พื้นที่ ครับ ยิ่งกันดาร เลิกใช้ ดีกว่าครับ มันจะเกิดความกากทันที

Comment

หลังจากสงสัยมานานว่า net 10M ทำไมเทสได้ 8M มานานหลายเดือน เลยโทรไป 1100 เจ้าหน้าที่รับเรื่องให้ถามว่านานไหม เขาบอกว่าไม่นาน วันนี้่ ศูนย์แถวบ้านโทรมาว่าเน็ตเล่นได้ยัง ผมบอกว่าเน็ตมันเล่นได้ปกติ แต่แปลกใจว่าเน็ตผม 10M ทำไมเทสได้ 8M เอง ทางศูนย์ก็บอกว่าเดียวจะปรับสปรีดให้ครับ รอสัก 5-10 นาทีมาเทสดูอีกที ปรับให้จริง ๆ ด้วย สงสัยว่าอีก 2M เมื่อก่อนมันหายไปไหน

Comment

Originally posted by NuBoW View Post
                หลังจากสงสัยมานานว่า net 10M ทำไมเทสได้ 8M มานานหลายเดือน เลยโทรไป 1100 เจ้าหน้าที่รับเรื่องให้ถามว่านานไหม เขาบอกว่าไม่นาน วันนี้่ ศูนย์แถวบ้านโทรมาว่าเน็ตเล่นได้ยัง ผมบอกว่าเน็ตมันเล่นได้ปกติ แต่แปลกใจว่าเน็ตผม 10M ทำไมเทสได้ 8M เอง ทางศูนย์ก็บอกว่าเดียวจะปรับสปรีดให้ครับ รอสัก 5-10 นาทีมาเทสดูอีกที ปรับให้จริง ๆ ด้วย สงสัยว่าอีก 2M เมื่อก่อนมันหายไปไหน

5555

ผมเห็นท่าน ตอบโพสหลายกระทุ้เลย ว่า ใช้โปร 10 มาแค่ 8 เต็มที่ ตอนนี้ ok แล้วสินะครับ

Comment

Originally posted by chalisa View Post
                  5555

ผมเห็นท่าน ตอบโพสหลายกระทุ้เลย ว่า ใช้โปร 10 มาแค่ 8 เต็มที่ ตอนนี้ ok แล้วสินะครับ
                  กว่าจะมาได้อีก 2M ยากเหลือเกินผมก็นึกว่าสายแถวบ้านมันตัน

Comment

หัวอกคนใช้TOT เจ้าอื่นมาเมื่อไหรจะวละเรือทันที

Comment

Originally posted by allalla View Post
                      หัวอกคนใช้TOT เจ้าอื่นมาเมื่อไหรจะวละเรือทันที
                      บ้านผมเริ่มเห็น 3bb ลากสายผ่านแล้ว

แต่ tot มันยังไม่เคยทำให้ผมเจ็บใจเลย เลยใช้มันไปก่อน

Comment

Originally posted by NuBoW View Post

ขอผมตอบแทนจนท.แล้วกัน เหมือนกับแถวบ้านผม เมื่อก่อนแพ็คเกจ 4Mb คือมาตรฐานสำหรับทุกเจ้า บ้านผมก็ไปติดมา ไอเราก็ซุกซนเทสสปีดปรากฎว่ามาแค่ 3Mb เป๊ะๆ ท่านลองคิดดูจ่าย 3Mb ให้บ้านสามหลัง เหลือแดกฟรีได้อีกหลัง ก็ไม่แปลกที่องค์กรมันเจริญ"ลง" จากครั้งนั้นผมก็แก้ไขแบบท่านเหมือนกัน โทรไปโวย ตรูขอ 4 ทำไมมา 3 เวรจริงๆไม่ใช่เล่นขายผลไม้จะมาโกงตาชั่งกันได้

Comment

TOT ตอนนี้คือที่ 1 ในใจครับ เพราะมีเจ้าเดียวที่ลากสายมา เจ้าอื่นไม่ยอมลงทุนเลย แต่ก็ไม่ผิดหวังครับ TOT แถวบ้านผม ไม่หลุด ไม่ค้าง แถมศูนย์บริการเร็วมากครับ โทรมาถามตลอดว่าใช้งานได้ยังครับ เป็นบางพื้นที่จริง ๆ ครับ สำหรับการบริการ

Comment

TOT ตอนนี้คือที่ 1 ในใจครับ เพราะมีเจ้าเดียวที่ลากสายมา เจ้าอื่นไม่ยอมลงทุนเลย แต่ก็ไม่ผิดหวังครับ TOT แถวบ้านผม ไม่หลุด ไม่ค้าง แถมศูนย์บริการเร็วมากครับ โทรมาถามตลอดว่าใช้งานได้ยังครับ เป็นบางพื้นที่จริง ๆ ครับ สำหรับการบริการ
                            มันเป็นบุญของท่านที่ได้สร้างมาตั้งแต่ชาติปางก่อน เลยได้รับบริการที่รวดเร็วทันใจไร้ซึ่งปัญหา
                            ช่างตรงข้ามกับผมเหมือนฟ้ากับเหว

Comment

Originally posted by kakobpong View Post
                              มันเป็นบุญของท่านที่ได้สร้างมาตั้งแต่ชาติปางก่อน เลยได้รับบริการที่รวดเร็วทันใจไร้ซึ่งปัญหา
                              ช่างตรงข้ามกับผมเหมือนฟ้ากับเหว
                              กว่าบุญจะส่งผลผมรออยู่ 10ปี ใช้ตั้งแต่ GPRS ขยับมา EDGE และก็ EDGE+ ถ้ามาช้ากว่านี้ได้ชิม 3G กะเขาบ้าง

Comment

กว่าบุญจะส่งผลผมรออยู่ 10ปี ใช้ตั้งแต่ GPRS ขยับมา EDGE และก็ EDGE+ ถ้ามาช้ากว่านี้ได้ชิม 3G กะเขาบ้าง
                                เป็นบุณของท่านจริงๆเหละครับ ผมเหมือนท่านนั้นเหละ ชิวีตนี้หนี GPRS มาเจอ EDGE+ แล้วก็มาเจอ TOT ไม่รู้เมื่อไรจะเจอของดีๆกับเขาสักที

AIS AIRNET ก็ลีลาเหลือเกิน ต้องทำเรื่องทิ้งใว้ก่อน ถ้ามีคนทำเรื่องขอเยอะๆเราจะไปติดตั้ง ตัวจ่ายสัญญานไห้ อนาดใจเนตเมืองไทย

Comment

Working...
                                X