Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าเน็ต ToTช้ามาดูของผมนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bandit_m View Post
    เค้าบอกว่าไม่ได้ครับ เพราะบ้านผมมันบ้านนอก "ได้แค่นั้นก็ดีแล้ว" เค้าบอกงี้
    แปลกดีแท้ๆ..ทั้งๆที่ราคาเท่ากัน ...มันน่าจะได้10M หมดแล้วไกลแค่ไหนก็ได้10Mหมด

Comment

Originally posted by NuBoW View Post
      มันเพิ่มได้นะครับ ไม่เสียอะไรครับ
      เครื่องมันส่งได้แค่ 7X 24 แล้วมีคนขอใช้ 50 คน จึงต้องตั้งเป็นออโตใว้ ที่ 4 mb ครับ จะขอเพิ่มเป้น 10 mb ต้องขยายฐานเบส
      ก่อนครับ บางที่ เครื่องส่งมันแรง ก็ส่ง 10 mb ได้เลย

เพื่อนบอกมาแบบนี้ครับ (จริงๆแค่คนรู้จักในวงเหล้าครับ จะหาเรื่องตีพนักงาน TOT อยู่)

Comment

ผมก็เป็นเวลาฝนตกอ่ะครับ

Comment

นี้ก็ต้องทนใช้กันต่อไป 590 บาท 4 แม็ก ไม่สามารถอัพเพิ่มได้ปลายสาย
          Attached Files

Comment

Originally posted by foxnew View Post
            นี้ก็ต้องทนใช้กันต่อไป 590 บาท 4 แม็ก ไม่สามารถอัพเพิ่มได้ปลายสาย
            เหมือนผมเลยครับ พนักงานโทรมาบอกว่า พื้นที่ที่ท่านอยู่ไม่สามารถเพิ่มความเร็วได้ ในใจผมคิดใว้แล้วว่าต้องตอบแบบนี้

จริงๆเขาน่าจะตอบแบบนี้ต้วย ไม่สามารถเพิ่มความเร็วไห้ได้หรอก มีแต่จะลดลงเรื่อยๆ เพราะมีคนขอใช้มากขึ้น
            สัญญาณก็ถูกแบ่งถูกแชร์ ไปเรื่อยๆ เก็บตังได้เพิ่มขึ้น แต่ความเร็วผู้ใช้ลดลงก็ชั่งหัวมัน

ผมก็ไม่โกรธเขาหรอก TOt เอย ตรูรักมรึงจริงๆ

Comment

Originally posted by conan12 View Post
              เหมือนผมเลยครับ พนักงานโทรมาบอกว่า พื้นที่ที่ท่านอยู่ไม่สามารถเพิ่มความเร็วได้ ในใจผมคิดใว้แล้วว่าต้องตอบแบบนี้

จริงๆเขาน่าจะตอบแบบนี้ต้วย ไม่สามารถเพิ่มความเร็วไห้ได้หรอก มีแต่จะลดลงเรื่อยๆ เพราะมีคนขอใช้มากขึ้น
              สัญญาณก็ถูกแบ่งถูกแชร์ ไปเรื่อยๆ เก็บตังได้เพิ่มขึ้น แต่ความเร็วผู้ใช้ลดลงก็ชั่งหัวมัน

ผมก็ไม่โกรธเขาหรอก TOt เอย ตรูรักมรึงจริงๆ
              ตามนั้นครับท่าน ผมก็รักมันจริงๆ อย่าให้ 3bb หรือ Airnet วิ่งผ่านบ้านผมน้า ... 555

Comment

^^
                ^^
                อย่าไปหวังอะไรกับ 3BB เลยท่าน ไม่ต่างอะไรกับ TOT เลย (บอกตรงๆ)

Comment

Originally posted by rung01 View Post
                  ^^
                  ^^
                  อย่าไปหวังอะไรกับ 3BB เลยท่าน ไม่ต่างอะไรกับ TOT เลย (บอกตรงๆ)
                  เอ้าสะงั้น

Comment

นี่คือสภาพเน็ตที่ผมใช้ปัจจุบัน (เน็ตหอ)

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                      ตามนั้นครับท่าน ผมก็รักมันจริงๆ อย่าให้ 3bb หรือ Airnet วิ่งผ่านบ้านผมน้า ... 555

ถ้า 3bb หรือ Airnet วิ่งผ่านบ้านผม มันเจ็บตัวแน่ๆ TOT เอย เนต tot นี่เป้นเนตที่สร้างความอับอายขายขี้หน้าคนไทยอย่างผมจริงๆครับ

เมื่อวานไปเล่นเกมออนไลน์ที่เซฟเวอร์อเมริกา ทกำลังทำคะแนนเป็นที่ หนึ่งของห้อง อย่างเมามัน หวังว่าเล่นจบจะแคปหน้าจอมาอวดเพื่อนสักหน่อย

โดนเตะออกเฉยเลย เขาบอกว่า ไอ้บ้านนอก ฉันต้องเตะแกออกเพราะเนตแกกากมากๆ ปิง 303 เกิน 300 ฉันไม่ต้อนรับนะจ๊ะ

จะเป้นลม อายก็อายคงไม่กล้าเขาไปเล่นในห้องนี้อีกแล้ว

Comment

• Originally posted by conan12 View Post

เปลี่ยนไปใช้Fttxเจ้าอื่นดีกว่าครับ จ่ายแพงหน่อยแต่รับรองอัพเพิ่มได้ตลอดไม่มีคำว่าปลายสาย ผมไปขอ cat Fttx ไว้แล้วแต่ก็คงอีกนานเพราะคิวติดตั้งของเจ้านี้ยาวมากๆ ก็คงต้องรอและทดใช้ไปก่อน

Comment

ของผม FTTX TOT อะครับ อิอิ จ่ายเพียง 5350 เอง (น้ำตาไหล ) แต่ตัวกระจายไวไฟ เจ๊ง รอเปลี่ยน

Comment

• Originally posted by loveniknak View Post
                            [ATTACH=CONFIG]2344191[/ATTACH]

ของผม FTTX TOT อะครับ อิอิ จ่ายเพียง 5350 เอง (น้ำตาไหล ) แต่ตัวกระจายไวไฟ เจ๊ง รอเปลี่ยน
                            ความแรงต้องแลกมาด้วยหยาดเหงื่อ และ น้ำตา

Comment

• Originally posted by foxnew View Post
                              เปลี่ยนไปใช้Fttxเจ้าอื่นดีกว่าครับ จ่ายแพงหน่อยแต่รับรองอัพเพิ่มได้ตลอดไม่มีคำว่าปลายสาย ผมไปขอ cat Fttx ไว้แล้วแต่ก็คงอีกนานเพราะคิวติดตั้งของเจ้านี้ยาวมากๆ ก็คงต้องรอและทดใช้ไปก่อน
                              ที่บ้านยังไม่มีครับ เจ้าที่แรงที่สุดเป็น cat 40/5 mb ราคาเดือนล่ะ 4000 บาท คนรู้จักใช้อยู่ เขาว่าแรงมากๆเลยครับ (ราคาก็แรงด้วย)

Comment

• Originally posted by NuBoW View Post
                                ความแรงต้องแลกมาด้วยหยาดเหงื่อ และ น้ำตา
                                แลกมาด้วยเงินเดือน(

Comment

Working...
                                X