Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าเน็ต ToTช้ามาดูของผมนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้TOTมัน10เม็กแล้วนะครับราคา590ไปจ่ายจริงก็ประมาณ6ร้อยกว่าเขาปล่อยให้12เม็กตอนนี้ใช้CAT-20/3ดูเทสให้ดูครับ20แต่โหลดได้25กว่าตลอดแต่ยังติดTOTอยู่ที่เทสก็จะวิ้ง10-12เม็กช่วงเช้าหลังเที่ยงไปแล้วถึงเที่ยงคืนโดนตัดเหลือ5-6เม็กทุกวันครับ

Comment

• Originally posted by kataitee View Post
      ท่านที่ใช้TOTมัน10เม็กแล้วนะครับราคา590ไปจ่ายจริงก็ประมาณ6ร้อยกว่าเขาปล่อยให้12เม็กตอนนี้ใช้CAT-20/3ดูเทสให้ดูครับ20แต่โหลดได้25กว่าตลอดแต่ยังติดTOTอยู่ที่เทสก็จะวิ้ง10-12เม็กช่วงเช้าหลังเที่ยงไปแล้วถึงเที่ยงคืนโดนตัดเหลือ5-6เม็กทุกวันครับ
      โทรไปขออับเพิ่มแล้วครับ เขาบอกในพื้นที่นี้ไม่ได้ แต่ให้เพื่อนข้างๆบ้านโทรไปขอเพิมสปีดเป็น 10/1mb กับไห้เฉยเลย แต่เสียค่ารายเดือนเพิ่มเป็น

890 บาท ท่านว่ามันกวนใหมครับ แต่เพื่อนผมก็เลยตอบว่าขอคิดดูก่อน เชื่อใหมว่าบ้านข้างใช้เสาต้นเดียวกับผมเปิดร้านเกมเขาขอ 12/1 mb
      ราคา 1290 บาทตั้งแต่ปีที่แล้ว โทรหามันให้ช่วยเชคความเร็วให้หน่อยมันก็บอกว่าวิ่ง 1.3-1.7 mb เองครับ

ล่าสุดตอนนี้

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
        โทรไปขออับเพิ่มแล้วครับ เขาบอกในพื้นที่นี้ไม่ได้ แต่ให้เพื่อนข้างๆบ้านโทรไปขอเพิมสปีดเป็น 10/1mb กับไห้เฉยเลย แต่เสียค่ารายเดือนเพิ่มเป็น

890 บาท ท่านว่ามันกวนใหมครับ แต่เพื่อนผมก็เลยตอบว่าขอคิดดูก่อน เชื่อใหมว่าบ้านข้างใช้เสาต้นเดียวกับผมเปิดร้านเกมเขาขอ 12/1 mb
        ราคา 1290 บาทตั้งแต่ปีที่แล้ว โทรหามันให้ช่วยเชคความเร็วให้หน่อยมันก็บอกว่าวิ่ง 1.3-1.7 mb เองครับ

ล่าสุดตอนนี้
        ที่บอกว่ามันช้า ท่านโหลดบิทไว้ป่าวครับ เห็นเปิด ?Torrent ตลอดเลย

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
          ที่บอกว่ามันช้า ท่านโหลดบิทไว้ป่าวครับ เห็นเปิด ?Torrent ตลอดเลย
          มันเกี่ยวกันหรือครับ เชคบ้านเพื่อนในตลาดมันวิ่ง 800-970 kb บ้านผมก็วิ่งขนาดนั้น เมื่อก่อนตอนทั้งตำบลเล่นกันอยู่ไม่ถึง 10 บ้าน

เชคเนต เปิดเวป หรือโหลดบิท อับเดท โปรแกรมอะไรก็ช่าง ถ้าเนตมันเร็ว มันก็โชว์ถูกต้องตามสปีดที่ส่งมาครับ ผมมีโปรแกรมเชคแบบตลอดเวลาด้วย

เคยเชคอยู่ มันก็เท่ากัน บิทผมวิ่งแค่นี้ เอาโทรศัพเล่นก็พอๆกัน ตอนนี้น่ะ เดี๋ยวนี้เลย

Comment

• ครับ ท่านลองปิดบิท แล้ว ใช้ idm ดึงไฟล์ ตรงๆ จากเซิฟเวอร์หน่อยครับ แล้ว แคปภาพมาดูกัน (ปิดบิทไปก่อนเลยนะครับ)

ลิ้งค์นี้ผมชอบใช้เทส http://122.155.168.39/Yulgang-PlusFull9.0.2.exe

ของผม 7/1 590 winet ฉะเชิงเทรา ร้อยกว่าชาติแล้ว ไม่อัพให้ซะที 555 ยังไงก็ลองดูหน่อยครับ เอาภาพมาดูกันท่าน
            Last edited by chalisa; 25 Jun 2013, 23:45:31.

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
              ครับ ท่านลองปิดบิท แล้ว ใช้ idm ดึงไฟล์ ตรงๆ จากเซิฟเวอร์หน่อยครับ แล้ว แคปภาพมาดูกัน (ปิดบิทไปก่อนเลยนะครับ)

ลิ้งค์นี้ผมชอบใช้เทส http://122.155.168.39/Yulgang-PlusFull9.0.2.exe

ของผม 7/1 590 winet ฉะเชิงเทรา ร้อยกว่าชาติแล้ว ไม่อัพให้ซะที 555 ยังไงก็ลองดูหน่อยครับ เอาภาพมาดูกันท่าน
              5555555555 มันยังอายกันไม่พอใช่ใหมท่าน เอาจัดไปเลยครับ ตอนเช้านี้เลย ถ้าเป็นตอนตี สาม คนนอนกันหมดจะแรงกว่านี้ครับ

Comment

• วันนี้ tot เป็นอะไรเนี่ย จ.สุราษฎร์ธานี เห็นแล้วจะเป็นลม นึกว่ากำลังเล่นedgeบนมือถือ

Last edited by foxnew; 2 Jul 2013, 10:18:23.

Comment

• ความเร็วเท่าผม เลย ผมทนใช้มา 7 ปีใช้ตั้งแต่ 512kb ช่วงแรก ๆ อัพขึ้นมาเรื่อย ๆ จนมาหยุดอยู่ที่ 4mb เมื่อประมาณสามปีที่แล้ว
                  และทนใช้มาจนปัจจุบัน ล่าสุดที่ตัดสินใจยกเลิกเพราะว่า ล่ม 2อาทิตย์ ติดและล่มวันศุกร์ตอนเย็น !!! ผมก็เซงเลยวันเสาร์มันก็ทำงานครึ่งวัน
                  แถมกว่าจะมาถึงบ้าน 11.30 ทำให้ไม่ทันอีก เพราะไม่ได้เป็นที่เราเป็นที่สายเมนหลักของเค้า

สรุป ตอนนี้ ยกเลิกมาเป็นทรู ค่าบริการเสียเท่ากัน แต่ความเร็วมากกว่าเดิม 3 เท่า ชีวิตดีขึ้นเยอะเลยตั้งแต่เปลี่ยนเน็ต

Comment

• Originally posted by joutboo View Post
                    อย่าไปคิดอะไรมา เดี๋ยวสิ้นปีนี้ ก็รับโบนัสอีกแล้ว.....ไชโย้.....

Comment

• พึ่งติด TOT เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง --'
                      จนป่านนี้ยังใช้ไม่ได้ เพราะต้องรอเปิดสัญญาณเน็ทก่อน น่าจะเป็นวันพุธนี้ (มีงี้ด้วย) แรกเริ่มก็ไม่ประทับใจล่ะ เจริญ!!!

Comment

• แสนปลาย ๆ หรือเปล่าท่าน ขอผมด้วยน่ะ
                        Originally posted by notebktc View Post

Comment

• Originally posted by Mpenza View Post
                          ความเร็วเท่าผม เลย ผมทนใช้มา 7 ปีใช้ตั้งแต่ 512kb ช่วงแรก ๆ อัพขึ้นมาเรื่อย ๆ จนมาหยุดอยู่ที่ 4mb เมื่อประมาณสามปีที่แล้ว
                          และทนใช้มาจนปัจจุบัน ล่าสุดที่ตัดสินใจยกเลิกเพราะว่า ล่ม 2อาทิตย์ ติดและล่มวันศุกร์ตอนเย็น !!! ผมก็เซงเลยวันเสาร์มันก็ทำงานครึ่งวัน
                          แถมกว่าจะมาถึงบ้าน 11.30 ทำให้ไม่ทันอีก เพราะไม่ได้เป็นที่เราเป็นที่สายเมนหลักของเค้า
                          สรุป ตอนนี้ ยกเลิกมาเป็นทรู ค่าบริการเสียเท่ากัน แต่ความเร็วมากกว่าเดิม 3 เท่า ชีวิตดีขึ้นเยอะเลยตั้งแต่เปลี่ยนเน็ต
                          จริงพี่ ใกล้วันหยุดล่ะล่มเชียวแหละ และก็ติด เสาร์อาทิตย์ต่ออีก ไม่ได้แก้ไขอะไรเลย รอจันทร์โน้น เฮ้อ........

Comment

• เมื่อก่อนเราก็ใช้นะ tot 1 เมก 1000+ อ่ะแรงดีบิทมาเต็มๆ พอเจ๊งที 2 อาทิตย์ช่างซ่อมไม่หาย เลยย้ายไป maxnet 2 เมก แทนสบายไป ตอนนี้ทรูเคเบิ้ล แล้วแต่เวลาอัพไฟล์ขึ้น 4shared ถ้าไฟล์ใหญ่ๆ ต้องคอยให้เนทวิ่งตลอดไม่งั้นมันตัด....อัพใหม่ T T อุตส่าห์อัพมาตั้งหลายชั่วโมงเซ็งเลย (ไฟล์ที่ว่าเป็น FW มือถือนะ 1.5 GB ได้)

Comment

Working...
                            X