Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำวิจารณ์ ระหว่าง ASUS Xonar DX กับ 2ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัว D2X ท่าน Aero ใช้ Driver ตัวไหนอยู่ครับ ?

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
      dx เป็นการ์ดครึ่งใบเปลือย

d2x เป็น แบบ D2 แต่เป็น PCI-E
      งามดีแท้ อิอิ ^^ แล้วอีกคำถามครับว่า PCI-E แตกต่างกับ PCI ยังไง อันไหนดีกว่ากันครับ

Originally posted by Pat_CSSU View Post
      เห็นว่าเป็นประกันของ Synnex 3 ปีด้วยครับ
      น่าสงสนๆ

Originally posted by torres View Post
      ตัว D2X ท่าน Aero ใช้ Driver ตัวไหนอยู่ครับ ?
      นั่นสิ จะได้โหลดด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by darkspecial View Post
        งามดีแท้ อิอิ ^^ แล้วอีกคำถามครับว่า PCI-E แตกต่างกับ PCI ยังไง อันไหนดีกว่ากันครับ
        มันก็ต่างตรงช่องใส่เท่านั้นแหละครับ คุณสะดวกช่องไหนก้แบบนั้นเลย

Comment

...
          Last edited by yuki_kaze; 18 Jun 2008, 08:38:39. Reason: พิมพ์ซ้ำ

Comment

Originally posted by torres View Post
            ผมใช้ D2 นะ Driver ตัวเดิมครับ ที่มันยังเป็น Beta ไม่ได้เข้าไปดูเลย

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
              มันก็ต่างตรงช่องใส่เท่านั้นแหละครับ คุณสะดวกช่องไหนก็แบบนั้นเลย
              ขอบคุณคร้าบ

Originally posted by Aeromancer View Post
              ผมใช้ D2 นะ Driver ตัวเดิมครับ ที่มันยังเป็น Beta ไม่ได้เข้าไปดูเลย
              เรื่องเสียงนี่ตัวไหนกินอ่ะครับ ระหว่าง ASUS D2 , Razer , 2ZS

Comment

ดันหน่อยๆ

Comment

เรื่องเสียงนี่ตัวไหนกินอ่ะครับ ระหว่าง ASUS D2 , Razer , 2ZS
                  ด้วยเหตุผลเป็นความลับทางราชการของหน่วยปฎิบัติการลับ องค์กรหน่วยงานความมั่นคงแห่งขาติ ข้อมูลบางประการที่ไม่อาจนำข้อมูลความลับสุดยอดนี้เปิดเผยได้ ทำให้ไม่สามารถตอบได้ครับ

อย่าให้ผมเป็นเป้าบินสิครับ
                  Last edited by Aeromancer; 18 Jun 2008, 17:52:02.

Comment

ตอบมาเลยครับ คุณไม่ได้มาขายนี่ แค่อยากทราบความรู้สึกส่วนตัว

Comment

ขอส่งเป้าลวง ก่อนแล้วกันครับ ยังไงๆ ถึงผมไม่ได้ขาย แต่ก็กระทบกับคนขายคนอื่นเหมือนกันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=Xonar
                      Last edited by Aeromancer; 18 Jun 2008, 20:39:18.

Comment

ด้วยเหตุผลเป็นความลับทางราชการของหน่วยปฎิบัติการลับ องค์กรหน่วยงานความมั่นคงแห่งขาติ ข้อมูลบางประการที่ไม่อาจนำข้อมูลความลับสุดยอดนี้เปิดเผยได้ ทำให้ไม่สามารถตอบได้ครับ

อย่าให้ผมเป็นเป้าบินสิครับ
                        ช่วย PM มาให้ผมก้ได้ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Comment

ราคา เท่าไร มั่ง ครับ

Comment

ไปซื้อมาลองแล้วครับ สำหรับ xonar dx ราคา ที่ hwh 2350 ที่พันทิพย์ชั้นล่าง แถวๆร้าน tk jadi นั่นแหละ

แต่ประกันป็นของ a&l 1 ปี

จากการทดลองกับเครื่องที่ใช้ sound on 8111 เปลี่ยนมาเป็นตัวนี้ ตอนแรกดูเหมือนไม่ต่าง แต่พอลองปรับเล่นดู

สักพักต่างกันคนละเรื่อง ความรู้สึกน่าจะคล้ายๆ กับเทพโรจน์น่ะครับ

แต่พอเอามาหนัง DVD ที่คุ้นเคย รายละเอียดค่อนข้างชัดเจนครับ ผมลองกับ pireat 3 คิดว่า กับการดูหนังผ่าน ^^

ส่วนเพลงยังไม่ค่อยเนียนเท่าไรเพราะฟังจาก mp3 กะ windows media แต่เสียงเต็มมาก คิดว่าผ่านแหละ

กับการเล่นเกมส์ ยังไม่ได้ลองหมด แต่เทสจาก 3dmark 2003 ที่อันท้ายๆ จะเป็นเครื่องบินน่ะครับ คิดว่ามีเสียง

ที่แต่ก่อนหลบอยู่โผล่ออกมาซะงั้น และสามารถทดสอบได้ทั้ง 3 test เลย

สำหรับตัวผมคงจะเป็นมือใหม่นเรื่องเสียงนะครับ ยังไงหากใครได้ลองแล้วคิดแบบเดียวกัน ผมว่าตัวนี้น่าจะคุ้มค่ากับราคาแน่นอน

Comment

ขอส่งเป้าลวง ก่อนแล้วกันครับ ยังไงๆ ถึงผมไม่ได้ขาย แต่ก็กระทบกับคนขายคนอื่นเหมือนกันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=Xonar
                              ส่งตะโรจน์ไปเสี่ยงภัยซะงั้น 55555

ร้ายมาก เหมือนรากไม้...ร้าย...มั่ก มั่ก อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by AsoonComs View Post
                                ไปซื้อมาลองแล้วครับ สำหรับ xonar dx ราคา ที่ hwh 2350 ที่พันทิพย์ชั้นล่าง แถวๆร้าน tk jadi นั่นแหละ

แต่ประกันป็นของ a&l 1 ปี

จากการทดลองกับเครื่องที่ใช้ sound on 8111 เปลี่ยนมาเป็นตัวนี้ ตอนแรกดูเหมือนไม่ต่าง แต่พอลองปรับเล่นดู

สักพักต่างกันคนละเรื่อง ความรู้สึกน่าจะคล้ายๆ กับเทพโรจน์น่ะครับ

แต่พอเอามาหนัง DVD ที่คุ้นเคย รายละเอียดค่อนข้างชัดเจนครับ ผมลองกับ pireat 3 คิดว่า กับการดูหนังผ่าน ^^

ส่วนเพลงยังไม่ค่อยเนียนเท่าไรเพราะฟังจาก mp3 กะ windows media แต่เสียงเต็มมาก คิดว่าผ่านแหละ

กับการเล่นเกมส์ ยังไม่ได้ลองหมด แต่เทสจาก 3dmark 2003 ที่อันท้ายๆ จะเป็นเครื่องบินน่ะครับ คิดว่ามีเสียง

ที่แต่ก่อนหลบอยู่โผล่ออกมาซะงั้น และสามารถทดสอบได้ทั้ง 3 test เลย

สำหรับตัวผมคงจะเป็นมือใหม่นเรื่องเสียงนะครับ ยังไงหากใครได้ลองแล้วคิดแบบเดียวกัน ผมว่าตัวนี้น่าจะคุ้มค่ากับราคาแน่นอน
                                ขอบคุณมากๆครับท่าน อย่างน้อยก็เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจได้มากขึ้นเยอะครับ ^^

Comment

Working...
                                X