Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเจอ Notebook ราคาถูก spec เทพมา.. กลัวโดนหลอกเลยมาปรึกษา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเจอ Notebook ราคาถูก spec เทพมา.. กลัวโดนหลอกเลยมาปรึกษา

ไปเดินห้างมาครับ เป็นห้าง ค้าปลีกยักษ์ใหญ่..
    เป็น Acer 5920G จำรหัสอื่นไมท่ได้ แต่จำสเปกได้ครับ
    เป็น intel core2duo 2.5 GH.. ram 4 GB. Hardisk 320 GB. การ์ดจอ 8600GT จอ 15 นิ้ว

น่าสอยไหมครับ...คนขาย (พนักงานห้างไม่ค่อยรู้เรื่องเลย) ผมถามจะเอาตัวใหม่ก็บอกมี พอจะเอา ให้ไปหยิบมา test ดู ก็บอกให้รอ คนหยิบของไม่อยู่ (ก็ดีจะได้มาถามในห้องนี้ก่อน) ใจอยากได้มาก เพราะตอนนี้ ดู HP อยู่ ราคา 39,900 ราคาใกล้เคียงแต่สเปกต่างกันเลย

สรุปอยากถามว่า
    1. น่าสอยไหมครับ
    2. Acer ตามห้างนี้ต่างจากร้านนอกยังไงครับ...
    3. เช็คประกันยังไงครับ แล้วก็พวก seal ต่าง ๆของ acer

ปล.. ถ้าไม่น่าสอย จะได้ไม่ต้องไปเอา ..ขอบคุณมากครับ

Last edited by mangkhud; 30 Jun 2008, 01:15:28.

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=222253
    ดูนี่ก่อนไหม เผื่อชอบ

Comment

จะเอ๋

สุดยอด เครื่องสวยมาก แรงดีจัง แต่การ์ดจอแรงไหมว่า แต่แบตไม่ค่อยทนนะ 1 นิดๆ หมดแล้ว

Comment

ปกติ สเปคต่อราคา Acer ดีสุดอยู่แล้ว ถ้าชอบก็ซื้อได้แหละครับ แต่ผมไม่ชอบ Body ของ Acer ยุคนี้ มันดูก๊องแก๊งยังไงไม่รุ

Comment

ใช่ตัวที่ใส่ไดร์ฟ Blue-ray มารึป่าวหว่า *0*

ถ้าใช่ก้อคุ้มมากๆเรย ^^

Comment

ครับ.. drive เป็น blue-ray ครับผม

Comment

คุ้มคับ....

Comment

แรงบวกคุ้ม

Comment

ใช่ ห้างค้าปลีกยี่ห้อ ดอกบัว รึป่าวครับ ใบ้หน่อยสิ ^0^

..อืม หรือที่ ขาใหญ ..แต่เอ้..หรือที่ รถเต็ม กันหล่ะ

Comment

ปรกติแล้วราคาห้างจะแพงกว่าข้างนอกนะครับ 1000-2000 ถ้ามาหาข้างนอกอาจได้ราคาถูกกว่า

Comment

น่าสอยคับ น่าจะเป็นโลตุสใช่ม้ยคับนี่

Comment

Working...
                      X