Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD Dell <=22นิ้ว ตัวไหนน่าเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD Dell <=22นิ้ว ตัวไหนน่าเล่น

จอ LCD Dell น้อยกว่าหรือเท่ากับ 22นิ้ว ตัวไหนน่าเล่นครับ

ไม่อยากได้ TN สักเท่าไร เพราะทำเวบกราฟฟิก เน้นสี

ตัวไหนมัน S-IPS จะรู้ได้อย่างไร

Dell SP2208WFP แต่จะบอกว่า 22" น้อยมากที่เจะเป็น S-IPS รุ่นที่บอกไปก็ไม่ใช่นะ

Comment

ผมก็กำลังคิดว่าจะซื้อ LCD อยู่เหมือนกัน(ขอแจมกระทู้ด้วยคนนะคับ) กำลังคิดอยู่ว่า 19"หรือ22" เพราะราคาต่างกันตั้ง(ประมาณ)3,000.- อยากทราบว่าคนในบอร์ดส่วนใหญ่ใช้ขนาดไหนกัน แล้วตัวไหนน่าสนบ้าง ส่วนใหญ่ผมใช้เล่นเกมส์กับเล่นเนท ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

Comment

ผมลังเลอยู่ 2 รุ่น Dell SP2208WFP กับ 2208WFP Ultrasharp
        ตัวแรกชอบที่เป็นจอกระจก+hdmi+webcam
        อีกตัวชอบรูปทรงแล้วก็ที่มันเป็นสีโทนดำ เข้ากับเคสดี 555

ถ้ามีให้ได้ลองดูของจริงก็ดีสิเนี่ย ตัดสินใจง่ายเลย^^

Comment

Originally posted by qbert View Post
          ผมก็กำลังคิดว่าจะซื้อ LCD อยู่เหมือนกัน(ขอแจมกระทู้ด้วยคนนะคับ) กำลังคิดอยู่ว่า 19"หรือ22" เพราะราคาต่างกันตั้ง(ประมาณ)3,000.- อยากทราบว่าคนในบอร์ดส่วนใหญ่ใช้ขนาดไหนกัน แล้วตัวไหนน่าสนบ้าง ส่วนใหญ่ผมใช้เล่นเกมส์กับเล่นเนท ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ
          เท่าที่สังเกตส่วนใหญ่จะใช้เป็น 22 นิ้วกันแล้วอ่ะครับตอนนี้
          ดูหนังเล่นเกมส์น่าจะสะใจดี 55 ผมเล็ง Dell อยู่สองรุ่นที่บอกไปด้านบนอ่ะครับ
          ถ้าจะสั่งมาสั่งกับคุณต้นด้วยกันกับผมสิครับ
          ผมว่าจะสั่งอยู่ ได้ใช้พร้อมกัน ฮา
          Last edited by NaVaZ; 17 Jun 2008, 02:20:48.

Comment

2208WFP แจ่มนะท่าน อิอิื

Comment

ผมใช้ตัวแรกอยู่ึัคับ แจ่มไม่ผิดหวังเลย
              เทียบๆ Samsung HP ได้เลย คุ้มมากคับ มี webcam ไมค์ในตัว HDMI ด้วย

Ps. แต่ผมงงว่า ผมต่อ HDMI อยู่ แต่จอมันมีลำโพงเสียด้วยมั๊ย ไม่งั้นแหล่มมากๆเลย ประกัน 5 ปี

Comment

Working...
              X