Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3870 Ultimate กับ Toxic

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3870 Ultimate กับ Toxic

ปิดกระทู้ครับ ได้รับของแล้วครับ

ขอขอบคุณนักดันและOczครับ

Sapphire HD 3870 512MB DDR4 Ultimate
    Sapphire HD 3870 TOXIC 512MB DDR4 Ultimate

2ตัวนี้มันต่างกันยังไงอ่ะครับ ไม่เข้าใจเลย แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ
    DDR4 เหมือนกัน
    512MB เหมือนกัน
    775/2250 เหมือนกันอีก

ช่วยสละเวลามาบอกทีครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาบอกครับ
    Last edited by ryan11; 22 Jun 2008, 21:54:25. Reason: ปิดกระทู้ครับ

โทซิค แรงและเย็น.....(ละมั้ง เหอๆ)

Comment

ตัวล่างเย็นกว่าน่ะครับ

Comment

ตัวบนเป็นรุ่นที่มีแต่ ฮีทไปป์กับซิ้งค์
        ตัวล่างเป็นรุ่นที่มี ซิ้งค์กับพัดลม
        เท่าที่ผมมองดูภายนอก มันก็เลยสงสัย-*-

Comment

ไม่เหมือนกันแค่หน้าตา ระบบระบายความร้อน
          ผมว่าถ้าเอา Sapphire HD 3870 512MB DDR4 Ultimate มาแล้วเอาพัดลมเป่าซักนิดมันน่าจะเย็นดีนะ

Comment

Sapphire HD 3870 TOXIC 512MB DDR4 ครับ

Comment

หง่า toxic ป๋มเล่น grid 1280*1024 ประมาณ1ชั่วโมง ความร้อน 55 องศา นี่ร้อนหรือเย็นครับ?

Comment

Originally posted by onoapple View Post
                หง่า toxic ป๋มเล่น grid 1280*1024 ประมาณ1ชั่วโมง ความร้อน 55 องศา นี่ร้อนหรือเย็นครับ?
                ปกติมากๆ อ่ะ

XFX 8600GT XXX ของผม Idle ล่อไป 57c

ถ้าเล่นเกมก็ ล่อไปราวๆ 60 ปลายๆ

Comment

ร้อนจิงๆ -.-

Comment

จะบอกว่า 3870 Ultimate ติดพัดลมแล้วเย็นกว่า Toxic แน่นอนครับ

เชีย Ultimate ครับ

Comment

Originally posted by romeo View Post
                      จะบอกว่า 3870 Ultimate ติดพัดลมแล้วเย็นกว่า Toxic แน่นอนครับ

เชีย Ultimate ครับ
                      ไม่มีปัญญาติดครับ เพราะติดไม่เป็น 555
                      มันติดยากไหมอ่ะครับ แล้วไอ้ที่ว่าจะเอามาติดมันแพงไหม ติดที่Slot หรือว่าติดที่ตัวซิ้งค์เลยครับ

Comment

ดู ๆ พี่เค้า Reviwe ไว้ล่ะกาน

SAPPHIRE HD3870 TOXIC
                        http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...xic/index.html

Sapphire HD3870 Ultimate
                        http://overclockzone.com/terabyte/ye...ate/index.html

ปล.ชอบ Toxic ง่ะ (เพราะใช้อยู่ 555)

Comment

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่า Toxic คุ้มกว่า
                          ในแง่ความร้อน คงต่างกันไม่มาก OC และสุดท้ายแล้วก็ตันที่ไม่เกิน 900Mhz ทั้งนั้น
                          แต่ Toxic เล็กกว่า เหมาะกับการ Crossfire รวมทั้งเหมาะกับการขายต่อ เพราะมันเหมาะกับ Crossfire นั่นเอง

* เพิ่งซื้อเหมือนกัน หุหุ

Comment

toxic คุ้ม
                            Ultimate เย็น(ติดพัดลมเพิ่มนะ)

Comment

Originally posted by ryan11 View Post
                              ไม่มีปัญญาติดครับ เพราะติดไม่เป็น 555
                              มันติดยากไหมอ่ะครับ แล้วไอ้ที่ว่าจะเอามาติดมันแพงไหม ติดที่Slot หรือว่าติดที่ตัวซิ้งค์เลยครับ
                              หา Slot fan มาเป่าก็ได้ครับ เย็น
                              ปล. เป็นผมเอา Toxic อิอิ

Comment

Working...
                              X