Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความละเอียดหน้าจอ PC ลง MAC ปรับได้จากตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความละเอียดหน้าจอ PC ลง MAC ปรับได้จากตรงไหนครับ

พอดีเพิ่งลงเสร็จมันมาแค่ 1024*768 เองครับอยากปรับเพิ่มได้อีกหรือเปล่าครับ

อืม อย่างผมรู้มานะคับ ถ้าเราติกตอนลง OS นั้นนะคับ
    มันจะเลือกให้เองเลยคับเป็นค่าสูงสุด ถ้ามันไม่ได้
    ผมคิดว่าคุณน่าจะไม่ได้เลือก Driver VGA ของคุณหรือเปล่าคับ
    หรือไปที่ Preference ที่อยู่บนซ้ายสุดของจอคับ
    แล้วไป ที่ รูปจอ Computer คับ ลองดูคับ

แล้ว M/B รุ่นเดียวกะผมเลยนี้

Comment

สงสัยไม่มี Driver แน่ๆเลยผมใช้ 9600 GT ครับ

Comment

ได้ลอง NVinstaller v4.1 แล้วยังครับ

Comment

Working...
        X