Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 3ds max 32bit cpu แค่ไหนถึงพอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 3ds max 32bit cpu แค่ไหนถึงพอครับ

ใช้ 3ds max 32bit cpu แค่ไหนถึงพอครับ

vga ของผม xfx8600gt extream zalman (น่าจะได้แล้ว)

ติดที่ cpu ตอนนี้ celeron d 3.46 ghz ค้าง

ผมว่าจะเปลี่ยน cpu เอาแบบถูกๆนะ ไม่ค่อยมีงบ ขอบคุณครับ

Originally posted by manulek View Post

vga ของผม xfx8600gt extream zalman (น่าจะได้แล้ว)

ติดที่ cpu ตอนนี้ celeron d 3.46 ghz ค้าง

ผมว่าจะเปลี่ยน cpu เอาแบบถูกๆนะ ไม่ค่อยมีงบ ขอบคุณครับ

ค้างเพราะ OC หรือเปล่าครับ (ไม่เสถียร)
    ลองปรับความเร็วเดิมๆ ดูแล้วค้างมั้ย

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับว่าตัวไหนถึงจาเหมาะ

Comment

P4 1.6Mhz ยังได้เลยครับ ..... ตัวนิดๆ ถึงพอมั้ง
        สงสัยแรงจัด...

Comment

ถ้าเน้นว่าต้องเรนเดอร์งาน ก็ต้องสอย CPU ราวๆเกือบหมื่นก็จะดีมากครับ Max มันใช้ประโยชน์จริงๆจาก CPU ก็ตอนเรนเดอร์งานนี่แหละครับ ส่วนการ์ดจอดี ก็จะหมุน วิวพอร์ทได้ลื่นๆ พร้อมกับโชว์นอมอลแมปได้ด้วย แต่ถ้า Object มโหฬาร ก็อืดเหมือนกันครับ อ่อ แล้วก็ปริมาณแรมที่เอาไว้แบกรับจำนวน เฟซ กะเวอเทกซ์ ก็มีผลมากเช่นกัน กดไป 4 กิ๊กเลยครับ แต่ Widows 32Bit มันจะเห็นราวๆ 3.25 GB เองนะ

Comment

Working...
          X