Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่งshut down แล้วมันรีสตาร์ทอะคับแก้ไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่งshut down แล้วมันรีสตาร์ทอะคับแก้ไง

คือสั่งshut down แล้วมันรีสตาร์ทเฉยเลยคับทุกทีเลยอะแก้ไงดีคับ WindowXPนะคับ เวลาปิดต้องกดปุ่มสวิชต์ค้างไว้ตลอดเลยคับกลัวเครื่องพังอะ ลองแสกนไวรัสดูแร้วก็ไม่เจออะ พึ่งลงวินใหม่ได้3สับดาห์เองคับ

ลองเช็ค bios ดูครับท่าน
    เหมือนของผม บอร์ด asrock มันจะมีโหมดให้เลือกว่า PCI เปิดไว้ตลอด พอการ์ดต่างๆ ทำงาน มันก็จะเปิดเครื่องโดยอัตโนมัติครับ

Comment

ลืมบอกไปว่าโน๊ตบุ๊คอะคับ
      ของแฟนผมคับ

Comment

Run
        shutdown -s -t 0
        ถ้าไม่ดับคงเป็นที่ windows ละครับ
        หรือพบแพดโดยด่วน

Comment

Working...
        X