Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook งบ 60000 ไว้เล่นเกม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook งบ 60000 ไว้เล่นเกม ครับ

notebook งบ 60000 ไว้เล่นเกม ตัวใหนคุ้มสุดครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

ASUS เอารุ่นแพงที่สุดเท่าที่งบมีครับ

toshiba จอภาพดูแล้วสบายตาที่สุดครับ ภาพสวย แพงกว่าชาวบ้าน

sony แบนดัง งบที่บอกซื้อได้

acer เล่นเกมส์มันกว่าชาวบ้าน เพราะสเปคเครื่องจะสูงกว่าเข้าครับ แต่วัสดุที่ใช้ผลิตธรรมดาครับ

Comment

ถามใจตัวเองนะว่าเล่นเกมส์จริงๆหรือปล่าวนะ ส่วน ASUS ราคามันแพงเท่า SOny นะ
      SONY C14 ราคา 44900 นะตอนนี้ดีกว่า ASUS เยอะ ไปลงเดินดูได้ ได้วินโดว์ XP PRO แท้นะราคาซื้อแยกก็ 6000 สรุปราคาเครื่อง 38900 เองนะ Vat แล้วนะ
      ใครซื้อ NB ASUS ตอนนี้แมร่งมีเขาขึ้นด้วยขอบอก ราคามันแพงชิบหาย

Comment

ASUS ราคาแพงเท่า Sony บ้าไปแล้วครับ ลองคิดดูใหม่อีกทีนะ

Comment

Originally posted by Tarate_Y View Post
          ASUS ราคาแพงเท่า Sony บ้าไปแล้วครับ ลองคิดดูใหม่อีกทีนะ
          เอาไปคิดเองนะ ลองเอา Spec น้ำหนัก body คิดนะ ที่เห็น sony แพงเพราะ Sony มันทำ Spec สูงไงอย่างั่ง

Comment

ลองหา Asus ที่ราคาถูกกว่า Sony C14 มาดูหน่อยนะอย่าลืมวินโดว์แท้นะ

Comment

รอวิสต้าเปิดตัวก่อนแล้วค่อยดู

Comment

เห็นคนบอกว่าvaioแบตแพงแต่ผมว่ากว่าแบตจาเสื่อมรุ่นที่เราใช้แบตก็ตกรุ่นราคาถูกแล้วมั้ง

Comment

เออผมว่า sony vaio specไม่สูงนะครับแต่วัสดุดี เพราะผมใช้ทั้ง2ยี่ห้อ
                  VAIO VGN FE24SP

ASUS A8JP

ยอมรับว่าวัสดุ VAIO ดีกว่าจิงทนแข็งแรง

แต่ว่า spec เครื่องนี่ถ้าราคาที่เท่ากัน ASUS ยังไงก็แรงกว่าครับ

ส่วนเรื่องน้ำหนักนั้นถ้าไม่ได้แบกไปไหนมาไหนทั้งวันนะคับ ช่างมันเถอะครับอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับผม เพราะเห็นบางคนบ่นว่ามันใหญ๋จังหนักจะถือไงไหวแต่เอาเข้าจิงแบกวันนึงนับนาทีได้เลยมั้งครับ

Comment

Originally posted by majesticxiii View Post
                    เห็นคนบอกว่าvaioแบตแพงแต่ผมว่ากว่าแบตจาเสื่อมรุ่นที่เราใช้แบตก็ตกรุ่นราคาถูกแล้วมั้ง
                    ราคาแบต VAIO ตกยากมากเลยครับ หุหุ

Comment

Originally posted by maxza View Post
                      เออผมว่า sony vaio specไม่สูงนะครับแต่วัสดุดี เพราะผมใช้ทั้ง2ยี่ห้อ

ASUS A8JP

ยอมรับว่าวัสดุ VAIO ดีกว่าจิงทนแข็งแรง

แต่ว่า spec เครื่องนี่ถ้าราคาที่เท่ากัน ASUS ยังไงก็แรงกว่าครับ

ส่วนเรื่องน้ำหนักนั้นถ้าไม่ได้แบกไปไหนมาไหนทั้งวันนะคับ ช่างมันเถอะครับอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับผม เพราะเห็นบางคนบ่นว่ามันใหญ๋จังหนักจะถือไงไหวแต่เอาเข้าจิงแบกวันนึงนับนาทีได้เลยมั้งครับ

ช่วยบอกมาหน่อยสิครับว่าราคา 44900 ของ ASUS ตัวไหนไวกว่า C14 ครับ อย่าลืมบวกค่าวินโดว์ XP pro ไปด้วยนะ
                      asus a8jp 49900 ยังไม่ vat vat แล้ว 53500 วินโดว์ไม่มี แรงกว่าจริงแต่ดูราคาแล้วคิดหรือยัง
                      asus a8jn 39900 ยังไม่ vat vat แล้ว 42800 วินโดว์ไม่มี ห่วยกว่าเพราะเพราะ Vga 7300
                      แล้วอย่าลืมว่าถ้าบวกค่าวินโดว์อีก 6000 นะ
                      ไหนตัวไหน Asus ราคาที่เท่ากันได้ spec ดีกว่าบอกมาหน่อยเหอะ

Comment

Originally posted by maxza View Post

ASUS A8JP

spec ไม่สูงแล้วมี Sony ตัวไหนใช้ Celeron มั่ง

Comment

ถ้ายังคิดว่า Asus ถูกก็ซื้อต่อไปเหอะครับเงินคุณเอง แต่ผมไม่ใช้ Asus นานแล้วตั้งแต่ซื้อ W3V มา หลัง Asus แพงพอๆ Sony ซ้ำยังดู Body ห่วยๆ

Comment

แล้วAsusนี่ลงwindowมาให้ยังครับหรือต้องเอามาลงเอง แล้ว แบตมันกี่ช.ม.อ่า

Comment

เฮ้อๆ เหมือนจะเอากันให้ตายกันไปข้างนึงเลยอะ กระทู้นี้

Comment

Working...
                              X