Announcement

Collapse
No announcement yet.

Status: Waiting for Response มัันคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Status: Waiting for Response มัันคืออะไรครับ

Waiting for Response มันขึ้นตอน Router ตัดแล้วไม่ยอมต่อ ตรง status มันขึ้นว่า Waiting for Response ต้อง ดึงสายโทรศัพท์ออกแล้วเสียบใหม่ถึงจะหาย แล้วมันเป็นอะไรหรอครับ หรือว่า router เสีย มีทางแก้มั้ยครับ ผมใช้ D-Link 2540T ครับ ต่อเน็ต 2 เครื่อง
    มันจะเป็น เพราะเน็ตตัดแล้วมันต่อไม่ได้

มันกำลัง connect อยู่ครับ
    ลองหา firmware มาอัพดูเผื่อหาย

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      มันกำลัง connect อยู่ครับ
      ลองหา firmware มาอัพดูเผื่อหาย
      มันมี firmware ของรุ่น 2540B ในเวปมัน ใช้ได้หรือปล่าวครับ เอา 2540B มาอัพ 2540T ได้ป่าวครับ

Comment

ปกติ ตัวhardwareอาจคล้ายกัน แต่อย่าครับ อาจพังได้เลย
        เน็ตของอะไรครับ?

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          ปกติ ตัวhardwareอาจคล้ายกัน แต่อย่าครับ อาจพังได้เลย
          เน็ตของอะไรครับ?
          True 1M ครับ

Comment

ไม่ทราบแน่ชัด
            ที่ตัดเน็ต?ตัดในเราเตอร์ กด disconnect รึเปล่าครับ
            บางที ระบบมันมีปัญหา ตัดไปแล้ว แต่ที่server ยังออนไลน์อยู่เลยล็อกอินไม่ได้ก็เป็นได้นะครับ

เคยใช้DSL500T ไปกดdisconnect แล้วต่อมาได้IP10.x.x.x เลย เข้าเว็บก็จะขึ้นหน้าเตือนใส่พาสผิด
            เน็ตของMaxnet

Comment

Working...
            X