Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 8800GT 512M Sink ทะเล ok ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY 8800GT 512M Sink ทะเล ok ป่าวครับ

ตัวนี้งานเป็นยังไงบ้างครับ เป็น G92 รึป่าวครับ จะไปสอยวันนี้แล้วครับ ร้อนไหมครับ แล้วลากได้ไกลไหมครับ หรือว่าจะไปเล่น 9600GT ดีครับ ฟันทิ้งเลยครับ ด่วนๆ
    [/URL]
    Last edited by DigiGonzo; 17 Jun 2008, 10:26:47.

เป็นไง นะ
    ซิงค์ทะเล นะ ^^?

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เป็นไง นะ
      ซิงค์ทะเล นะ ^^?
      ที่ซิงค์ ลาย ซึนามิ ไง

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
        ที่ซิงค์ ลาย ซึนามิ ไง
        มุขลำลึก
        เป็น G92 นะ (8800GT เป็น G92 ทั้งหมด)

Comment

แจ่มครับ ชอบก็จัดเลยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            มุขลำลึก
            เป็น G92 นะ (8800GT เป็น G92 ทั้งหมด)
            ขอบคุณครับ

Originally posted by K8 View Post
            แจ่มครับ ชอบก็จัดเลยครับ

Comment

ผมใช้ Galaxy ตัวนี้อยู่ ถามว่าร้อนมัย ก็ร้อนครับ Full load ก็ 80 ได้ครับ ปรับพัดลมไม่ได้นะครับแต่เงียบ Idle อยู่ที่ 54-55 องศา เค้าบอก clock แรงๆต้องลองเซ็ตตัวจัมเปอร์ดูยังไม่ได้ลองดูครับ แล้วอีกอย่างคือต้องใช้สายที่มีหัวพิมพ์ 6 รู 2 สายเลยทีเดียว ไม่ชอบก็ตรงนี้ละครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                ผมใช้ Galaxy ตัวนี้อยู่ ถามว่าร้อนมัย ก็ร้อนครับ Full load ก็ 80 ได้ครับ ปรับพัดลมไม่ได้นะครับแต่เงียบ Idle อยู่ที่ 54-55 องศา เค้าบอก clock แรงๆต้องลองเซ็ตตัวจัมเปอร์ดูยังไม่ได้ลองดูครับ แล้วอีกอย่างคือต้องใช้สายที่มีหัวพิมพ์ 6 รู 2 สายเลยทีเดียว ไม่ชอบก็ตรงนี้ละครับ
                โอ้ว ขอบคุณครับได้ข้อมูลเพิ่มและ มันแถมสายแปลงมาให้นิครับ
                แล้ว set ตัวจัมเปอร์ ยังไงล่ะเนี่ย *-*

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                  โอ้ว ขอบคุณครับได้ข้อมูลเพิ่มและ มันแถมสายแปลงมาให้นิครับ
                  แล้ว set ตัวจัมเปอร์ ยังไงล่ะเนี่ย *-*
                  ไม่ต้องลากแล้วคับเดิมๆ็แรงขี้แตกแล้ว ไปลากมันอีกเดี๋ยวมันก็ร้อนตับแตกตายพอดี

Comment

เวลาซิื้อดูดีดีน่ะครับ มันจะมี 2รุ่น แรม 256 กับ512 ราคาต่างกันประมาณ 5-600 บาท เลือกแรม 512 น่าจะดีกว่า ครับ อ้อ ไหน ไหน แล้ว เล่น 88 ถอย Hr03gt มาอีกสักตัว แล้วเอามาลากให้กระจายเลยสมความอยาก ฮิ ฮิ ฮิ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                      ไม่ต้องลากแล้วคับเดิมๆ็แรงขี้แตกแล้ว ไปลากมันอีกเดี๋ยวมันก็ร้อนตับแตกตายพอดี
                      ฮา มากมายครับ

Originally posted by suriyon77 View Post
                      เวลาซิื้อดูดีดีน่ะครับ มันจะมี 2รุ่น แรม 256 กับ512 ราคาต่างกันประมาณ 5-600 บาท เลือกแรม 512 น่าจะดีกว่า ครับ อ้อ ไหน ไหน แล้ว เล่น 88 ถอย Hr03gt มาอีกสักตัว แล้วเอามาลากให้กระจายเลยสมความอยาก ฮิ ฮิ ฮิ
                      ต้องเจียดตังค์ไปซื้อ PSU ด้วยครับ

แล้วตัวนี้ใช้ กี่วัตต์ดีครับ ผมมอง Tagan 600 Wat U 38 อยู่ครับ 2,500 กว่าบาท แจ่มไหมครับตัวนี้

Comment

ฮา มากมายครับ

ต้องเจียดตังค์ไปซื้อ PSU ด้วยครับ

แล้วตัวนี้ใช้ กี่วัตต์ดีครับ ผมมอง Tagan 600 Wat U 38 อยู่ครับ 2,500 กว่าบาท แจ่มไหมครับตัวนี้
                        จะเล่นGalaxy 8800 เหมือนกะผมเลยครับ ผมก็ดูๆตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
                        แต่ขอรอดู เฟรมเรท 4850 ก่อนน๊ะอิอิ

Comment

Originally posted by navarall View Post
                          จะเล่นGalaxy 8800 เหมือนกะผมเลยครับ ผมก็ดูๆตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
                          แต่ขอรอดู เฟรมเรท 4850 ก่อนน๊ะอิอิ
                          ออกเมื่อไหร่ครับ 4850 แต่ตอนนี้ Galaxy 5900 บาทแล้วนะ

Comment

ซิ้งเดิมไม่ดีพอที่จะลากต่อเท่าไหร่ครับ ไม่ต้องคิดถึง set jumper เพิ่มไฟเปลี่ยนซิ้งอย่างเดียวแล้วค่อยว่ากัน ส่วนเพิ่มไฟแล้วลากไกลขนาดไหนก็แล้วแต่บุญแต่กรรมทำมา

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                              ซิ้งเดิมไม่ดีพอที่จะลากต่อเท่าไหร่ครับ ไม่ต้องคิดถึง set jumper เพิ่มไฟเปลี่ยนซิ้งอย่างเดียวแล้วค่อยว่ากัน ส่วนเพิ่มไฟแล้วลากไกลขนาดไหนก็แล้วแต่บุญแต่กรรมทำมา
                              ผมกะจะลากนิดหน่อยครับ เอาสัก 640/1950/1650 นี่ ok ป่าวครับ

Comment

Working...
                              X