Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปฟัง bose c3 c5 Klipsch gmx แล้วรู้สึกว่าเสียงมันไม่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by leoriohunter View Post
    ว่าอยู่ แต่บางคนซื้อตามกระแส และติดแบรนด์ ยี่ห้อดี เสียงจะดีเสมอไปหรือเปล่า
    นั่นซิ จะดีเสมอไปหรือเปล่า

Comment

Originally posted by camera View Post
      ดีใจกับท่านด้วยครับ ที่ไม่ต้องลำบาก หาตังค์ซื้อของดีๆ แพงๆ มาใช้

................
      ถ้าชอบดังๆแรงๆ ชุด PA ไปเลยครับ ติดต่อท่าน หน่อยได้
      เดี๋ยวจัดบันไดขั้นแรกสู่การก้าวเป็น PA แบบไม่แพงครับ

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
        ผมไปฟัง bose c3 c5 Klipsch gmx แล้วรู้สึกว่าเสียงมันไม่ดีครับ หรือว่าเราหูตะกั่วฟังไม่เพราะแต่มันก็ไม่ปลื้มจริงๆ น่ะ แต่ดันไปชอบแนวหนักแน่นอย่างพวก x3 x5 leona มากกว่า
        ชอบแบบนี่ต้องไปฟังs750+z5500 ระบบ12.2 ch. แน่นจนเต็มห้อง

Comment

ผมไปฟัง bose c3 c5 Klipsch gmx แล้วรู้สึกว่าเสียงมันไม่ดีครับ หรือว่าเราหูตะกั่วฟังไม่เพราะแต่มันก็ไม่ปลื้มจริงๆ น่ะ แต่ดันไปชอบแนวหนักแน่นอย่างพวก x3 x5 leona มากกว่า
          ----------------------------------------------------------------
          มันขึ้นอยู่ที่ว่าเสียงดี หรือ เสียงไม่ดี ตัวเราใช้อะไรวัดมากกว่าครับ
          ใช้ความรู้สึก ความชอบส่วนตัว ฟังคำวิจารณ์ ราคาเทียบกับความพอใจ ฯลฯ.

Comment

ตอนนี้รอ g9ex ส่งของมาอยู่ไม่รู้ต่อยังไง

Comment

เห็นด้วยครับ เน้นเอาดังหนักดัง stage , image , Balance , Detail ไม่สนล่ะก็ ต้อง PA ครับ

ขอแนะนำ สุดยอดลำโพง Bose 802II ทนทานทั้งในร่มกลางแจ้ง เป็นที่นิยมในหมู่บริษัท Event ผับเธค สวนอาหาร

หรือว่า JBL Control 28

เปิดเพลง Dance ดีทีเดียว ลองฟังได้ที่ ฟิตเนส California Paragon ครับ แต่ถ้าคิดว่าเสียงต่ำไม่พอ ขอแนะนำ

JBL SRX728s Subwoofer 18" Dual 1600 watt (RMS)

Last edited by Aeromancer; 17 Jun 2008, 14:45:15.

Comment

[QUOTE=Aeromancer;3063212]เห็นด้วยครับ เน้นเอาดังหนักดัง stage , image , Balance , Detail ไม่สนล่ะก็ ต้อง PA ครับ

ขอแนะนำ สุดยอดลำโพง Bose 802II ทนทานทั้งในร่มกลางแจ้ง เป็นที่นิยมในหมู่บริษัท Event ผับเธค สวนอาหาร

หรือว่า JBL Control 28

เปิดเพลง Dance ดีทีเดียว ลองฟังได้ที่ ฟิตเนส California Paragon ครับ แต่ถ้าคิดว่าเสียงต่ำไม่พอ ขอแนะนำ

JBL SRX728s Subwoofer 18" Dual 1600 watt (RMS)
                --------------------------------------------------------
                จะเปิดเธคที่บ้านหรือท่าน.

Comment

ถ้าชอบหนักๆ ก็ต้องอย่างนี้แหละครับ เอาให้ถึงใจไปเลย
                  เดี๋ยวคุณ หนุ่ยจัดมาก็ต้องแนวนี้แน่ๆ

ทำเป็นเล่นไปผมติดใจ Control Series นะ ไปวิ่งที่ แคลิ Paragon ฟังมันส์เลยเหมือนกัน
                  Last edited by Aeromancer; 17 Jun 2008, 14:54:15.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                    เห็นด้วยครับ เน้นเอาดังหนักดัง stage , image , Balance , Detail ไม่สนล่ะก็ ต้อง PA ครับ

ถ้าจะเอาอันนี้ต้องมี SUB ด้วยครับ
                    เอานี่ไปเลบ BOSE Acoustic Wave Cannons หันปากกระบอกเข้าตัว จุกอกแน่นอน
                    Last edited by camera; 31 Aug 2008, 22:25:33.

Comment

Originally posted by camera View Post
                      ถ้าจะเอาอันนี้ต้องมี SUB ด้วยครับ
                      เอานี่ไปเลบ BOSE Acoustic Wave Cannons หันปากกระบอกเข้าตัว จุกอกแน่นอน
                      ของจิงเหรอ

Comment

Originally posted by natchan View Post
                        ของจิงเหรอ
                        จริงครับ สนใจซักกระบอกไหมครับ

Comment

Bose เคยจับแต่ 402Series เป็นแบบลำโพงคอลัมน์ เล่นกันใน Hall เสียงดังฟังชัด แต่ใช้งาน Live ไม่ค่อยดี ไปไม่ค่อยไหว 802Series ดีกว่า
                          Attached Files

Comment

มันมีแบรนด์ดี
                            บางยี่ห้อมีสโลแกนว่า Better Sound Through Research คงไม่กะหลั่วโหลๆ หรอกครับ

Comment

จริงๆผมว่า เจ้าของกระทู้ก็ พูดไม่ผิดเนอะ

เสียงมันไม่ดีจริงๆแหละ คนเลย ไม่ค่อยนิยม

เพราะไม่ค่อยเห็นคนใช้เรย ^ ^

Comment

ตายละ ผมได้ลำโพงไม่ดีมาใช้หรอเนี่ย

Comment

Working...
                                X