Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD vs Intel quad core อันไหนคุ้มกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD vs Intel quad core อันไหนคุ้มกว่ากัน

อยากจะรู้ว่าถ้าเล่นเกมส์แล้วจะซื้อ quad core เลยดีมั้ย
    หรือว่าจะซื้อพวก duo core แล้วแบบแรงๆไปเลยอะครับ
    แบบไหนคุ้มกว่า
    เกมส์ที่เล่น ผมก็เล่นพวกเสป็คสูงๆทั้งนั้นแหละ
    เอาเป็นว่า ต้องการความแรง
    แต่แค่พอจำเป็นเท่านั้น

เกมส์ส่วนใหญ่ไม่ซัพพอร์ท 4หัว ครับ

ราคาเท่ากันไปซื้อ 2 หัวจะเล่นเกมส์แรงกว่า (แต่ส่วนใหญ่ 4 หัวมันจะแพงกว่า 2 หัวทั้งนั้นแหละ)

แต่ถ้าอยากซื้อทีเดียวให้แรงๆไปเลยเพราะขี้เกียจซื้ออีกก็ ซื้อไปเลยครับ

อยากได้แรงๆ งบสูงๆ เล่น Intel ครับ

งบไม่มากแต่อยากแรงก็ AMD

บอกงบมาด้วยก็ดีครับ จะได้ทราบว่าคุณควรใช้อะไร

เดี๋ยวท่านอื่นก็มาเสริมให้ครับ

Comment

amd หน้าตาดีครับ

Comment

รุ่นใหนกับรุ่นใหน ระบุด้วย

Comment

amd คับ ใช้แล้วจะรู้ว่าดีจิง อิอิ

Comment

AMDลื่นหัวแตก

Comment

Multi Task ของ AMD แหล่มกว่าเยอะ

Comment

AMD ใช้แล้วหล่อขึ้น 95.987% ครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
                  เกมส์ส่วนใหญ่ไม่ซัพพอร์ท 4หัว ครับ

ราคาเท่ากันไปซื้อ 2 หัวจะเล่นเกมส์แรงกว่า (แต่ส่วนใหญ่ 4 หัวมันจะแพงกว่า 2 หัวทั้งนั้นแหละ)

แต่ถ้าอยากซื้อทีเดียวให้แรงๆไปเลยเพราะขี้เกียจซื้ออีกก็ ซื้อไปเลยครับ

อยากได้แรงๆ งบสูงๆ เล่น Intel ครับ
                  งบไม่มากแต่อยากแรงก็ AMD

บอกงบมาด้วยก็ดีครับ จะได้ทราบว่าคุณควรใช้อะไร

เดี๋ยวท่านอื่นก็มาเสริมให้ครับ

X4 บางตัวก็ สุดตรีนนะครับ คนที่ยังไม่เคยใช้ อาจยังไม่รู้
                  ถึงขนาด L2 จะน้อยกว่า แต่พอมาใช้กับมือ จริงๆ จะรู้ แล้วก็ถึงบางอ้อ

ทำไมต้องจ่ายแพงกว่า ?

Comment

เล่นไปฟังเพลงไป amd แหล่มครับ

Comment

ตอบไปตาม zone ที่มาถามครับ

เอ
                      เอ็ม
                      ดี

Comment

AMD เล่นเกมไป ฟังเพลงไป Encodeงาน ไปพร้อมๆกันได้นะครับ

Intel เล่นเกมได้อย่างเดียวครับ แต่โคตรแรง เลือกเอาครับ

ผมว่าที่น่าสนใจตอนนี้ ยังเป็น CPU ประเภท Dual-Core ครับ เน้น พวก BE + Clock ครับ

แล้วเอาเงินส่วนต่างที่จะซื้อ Q-Core ไปอัพแรม(2-4GB) หรือการ์ดจอ(8800GT/HD3870 ขึ้นไป) ดีกว่าครับ

ตอนนี้ราคา CPU 2 หัวยังดูค้มค่า น่าสนใจกว่า 4 หัวครับ แต่ถ้ามีตังแนะนำ 4 หัวครับ แต่ถ้าเน้นพอเพียง แค่ 2 หัวก็ดีมากๆแล้วครับ

อืม เล่นเกม อย่าลืมหา เม้าส์ ที่รองเม้าส์ดีๆ จอไวด์สกรีนเจ๋งๆ และระบบเสียงที่กระหึ่มๆ

จะช่วยเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมไปได้อีกโขเลยครับ(+20%)

ปล.ของผมยังใช้ 5000+ BE อยู่เลย แต่ยังมี Dell 24" + Logitech G5 + G80 640MB ซึ่งผมคิดว่ายังเป็นอะไรที่คุ้มกว่าเยอะ

แทนที่จะใช้ CPU Quad-Core + M/B เทพ แต่การ์ดจอรุ่นต่ำๆ + จอ 20" + เม้าส์ธรรมดา แต่ความรู้สึกที่ได้มันต่างกันมากครับ

Comment

ราคาตกฉิบหาย

Comment

ซื้อ 3X เลย คุ่ม

Comment

AMD ~ แรงแบบพอเพียง

Comment

Working...
                              X