Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัดเสียงไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัดเสียงไม่ได้

เนื่องจากโน๊ตบุค ของผม ต้องใช้งานเกี่ยวกับ อัดสปอร์ทโฆษณาแล้วผมต้องการอัดเสียงลงสู่โน๊ตบุคแต่ เสียงมันไม่ออกตอนอัดเสียง ถ้าอัดเสียงแล้ว save มันฟังได้ แต่ที่ต้องการคืออัดเสียงแล้วฟังไปด้วยไม่ได้ครับแต่มันไม่ได้ยิน โน๊ตบุค hp dv 2538tx vista โปรแกรมที่ใช้อัดเป็นโปรแกรม adobe audition 3 , audocity , winamp , และผมขอวิธีการ set Program ด้วยนะครับ ผมใช้ ไมโครโฟน และหูฟังในการอัดเสียงนะครับ

... เอาเป็นว่ายังไงลองเข้าไปดูตรงInputก่อนนะครับ ไปที่Control Panel > Sound > Recording แล้วลองจิ้มๆดูครับ ส่วนปรับในAuditionยังไง.. เดี๋ยวเอาไว้สอบเสร็จพรุ่งนี้จะมาดูให้นะครับ

Comment

เสียงไม่ออก

ในส่วนของ input มันปรกติครับ มีเป็นwave ขึ้นๆลงๆ แต่ที่ผมต้องการคืออัดเสียงไปด้วยแล้วฟังไปด้วยงะครับ สงสัยน่าจะ set ไม่ถูกงะครับ

Comment

Originally posted by 4910250073 View Post
        ในส่วนของ input มันปรกติครับ มีเป็นwave ขึ้นๆลงๆ แต่ที่ผมต้องการคืออัดเสียงไปด้วยแล้วฟังไปด้วยงะครับ สงสัยน่าจะ set ไม่ถูกงะครับ
        ปัญหานี้่เกิดกับผมด้วยครับ คือผมเสียบกีตาร์ไฟฟ้า เพื่อเล่นออกลำโพงหรือ ออกหูฟัง โดยปกติ ผมจะเสียบกับคอมฯ ตั้งโต๊ะ (ที่บ้าน ตจว.) มันออกปกติ

แต่พอมาเสียบโน๊ตบุ๊ค (ผมใช้ 4520 G) ไม่ออก แต่ถ้าเซฟเป็นไฟล์ สามารถเอาไปฟังได้???

เคยค้นหาวิธี เวปอื่น ๆ เขาบอกว่า ลองเปลี่ยนเป็น วิสต้า (ตอนนี้ใช้ XP อยู่ครับ)

ถ้าใช้วิสต้าแล้วไม่ออก ก็ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม ซึ่งไอ้ตรงลงโปรแกรมเพิ่มนี้แหละที่ผมไม่รู้ว่า ต้องเป็นโปรแกรมอะไร ........เพราะถ้ารู้ชื่อ ก็สามารถหาได้อ่ะครับ

ใครรู้บอกด้วยนะครับ เพราะนี้ เป็นอีกปัญหาหนึ่งที่ทุกคนมองข้ามไป เพราะไม่ได้ใช้งานกันมาก เลยทำให้ลืมเช็คดูว่า NB ของตัวเองมีปัญหานี้หรือป่าว....

Comment

มีใครพอ ที่จะทำได้บ้างครับ ตอบหน่อยนะครับ

Comment

อัดเสียงยังไง

จะทำยังไงดีครับนี่ หรือว่าจะลง xp แล้วลองเล่นดูครับ
            แต่ผมชอบ vista มากกว่านะครับ

Comment

ช่วยกันดันหน่อยนะครับ

Comment

Working...
              X