Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง xp กับ vista เวลาเล่น dvd ภาพมันต่างกันมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง xp กับ vista เวลาเล่น dvd ภาพมันต่างกันมั้ย

ระหว่าง xp 32 bit กับ vista เวลาเล่น dvd ภาพมันต่างกันมั้ยคับผมใช้ aspire 4520g อยู่ถ้าลง vista ภาพมันจะคม ชัด กว่ามั้ย รึว่ามันไม่เกียวกัน ใครรู้ช่วยตอบด้วยคับ แบบว่ายังไม่เคยลง vista
    อีกอย่างถ้าลง vista มันแสดงผลีที่จอเท่าไหร่

รอผู้รู้

Comment

ไม่รู้อ่า

Comment

ถ้าโปรแกรมเดียวกัน ผมมองไม่ออกครับว่ามันต่างกัน

Comment

ไม่ต่างครับ กับเครื่องผมนะ แต่ ที่ทำให้ต่างแบบมองออกคือ Driver VGAครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ไม่ต่างครับ กับเครื่องผมนะ แต่ ที่ทำให้ต่างแบบมองออกคือ Driver VGAครับ
            ถูกครับ

Comment

จากที่ลองดูน่ะครับเล่นไฟล์ DVD เทียบกันระหวัง XP กับ vista ฟันธงไปได้เลยว่า vista สีสดกว่าและสวยกว่าอย่างเห็นได้ชัด(สดกว่าจริงๆน่ะเห็นได้ชัดโดยไม่ต้องสังเกตุเลย) ส่วน xp จะออกซีดๆ

แต่พอดู CPU ทำงานรู้สึกว่าจะกินกว่า xp5-10% อ่าครับส่วน xp นิ่งๆเลยครับ แต่ถ้าอยากสีสดเหมือนวิสต้าผมแนะนำ โปรแกรม power DVD ครับนั้นแหละครับเล่นบนxp แล้วได้สีสดแบบวิสต้าเลยครับ
              Last edited by popshock; 17 Jun 2008, 21:25:17.

Comment

รอเซียน จดๆๆๆๆๆครับ

Comment

จดๆๆๆ ครับ

hang7669

Comment

แผ่นผี จาไม่ชัดเท่าแผ่น คนนะครับ

อิอิ

Comment

อยากสีสดไปปรับ ในไดรเวอร์เลย สดแน่

Comment

ผมว่าดูบน vista ภาพมันนวลเนียน กว่านะผมว่า

Comment

Working...
                        X