Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาวิสต้า ultimate build 6000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาวิสต้า ultimate build 6000

1 โมเด็มผมไม่รองรับจะทําไงดีคับรับได้แค่xpพี่ๆใช้โมเด็มยีห้ออะไรคับที่ลงวิสต้าตัวนี้ได้
    2 โปรแกรม karaok ใช้วิสต้าตัวนี้ไม่ได้หรอคับเพิ่งซื้อ
    เมือเดือนที่แล้วเอง
    3 x-fi ของผมมันลงวิสต้าไม่ได้จะทําไงดีคับหรือต้องดาวโหลดจากเนตแต่ผมจะโหลดได้ไงโมเด็ม56kมันมีแผ่นขายเฉพาะไดเวอร์x-fiไหมคับ ถ้าต้องซื้อใหม่ก็แพงเกินไปแต่อยากใช้วิสต้าดาวโหลดก็กลัวไม่ไหว
    4 ultimate build 6000 ใช่ตัวที่จะออกหลัง30มกราคมไหม
    5 วิสต้า ultimate build 6000 ใช่เป็น64บิทยังคับ
    6 ผมสงสัยคับว่าcpuอินเทล e6300 มันจะรันวิสต้าไหวหรอคับแค่1.8เองผมว่าถ้าเปลี่ยน p4630จะแรงกว่าไหมคับเพราะเคยอ่านแล้ววิสต้าต้องcpu3.0ขึ้นไปถึงรันได้ไม่อืด
    7 สงสัยว่าคนที่เขาเอาแผ่นวิสต้าultimate build 6000
    มาขายแผ่นละ200เป็นdvdเขาเอามาจากไหน
    8 กาลาซี่ 7900gs 256mb มันลงวิสต้า ultimate build 6000ไม่ได้คับใช้ไดเวอร์ที่แถมมากับแผ่น 91.47ก็ลงไม่ได้
    9 office 2007 ตัวจริงออกยังคับผมเห็นมันแบ่งเป็นหลายรุ่นนะคับoffice 2007 เนียตกลงเขานิยมใช้รุ่นอะไรกัน
    10 ultimate build 6000ลงสแกนไวรัสตัวไหนได้คับของใหม่ผมไม่รู้เลย

มาแลกกับ e531 ของผมสิ 3.0 G อย่างทีต้องการ
    ไม่คิดตังเพิ่มด้วย ทิ้งเบอร์ไว้สิ

Comment

ทำไม่ ถามเยอะจัง ไม่รุ้จะตอบอันไหนดี

ผมใช้ 64 bit อยู่ก็ โอเค แต่บอกซะก่อนว่า มัีนใช้แรมเยอะมากครับ แค่เฉพาะ เปิดเครื่อง ยังไม่ได้เปิดโปรแกรม ก็ กิน แรมไป 6000-700 Mb แล้วนะครับ เคยเปิดโปรแกรม 2-3 อย่าง ใช้งานพร้อมกัน ก็ ปาเข้าไป 1 Gb แล้วครับท่าน ยังสนใจใช้อยู่หรือเปล่า

ส่วนที่ พันทิพย์ เค้าก็โหล บิท มานั้นแหละครับท่าน ใช้งานจริง ได้ ไม่เกิน 5 เดื่อน ที่ร้านบอกมาคับ บางตัวเอาไปใช้งานได้แค่ ไม่เกิน 20 วันด้วยซ้ำ

ส่วน เรื่อง sound card X-Fi คิดว่า Driver ทาง creative เค้ายังไม่ทำออกมาครับ เห็นเพื่อนบ่นอยู่เหมือนกัน

E6300 ก็ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา ปัญหามัน อยู่ที่ RAm ควรจะ 2 G up

ส่วนพวก DRIVER ต้องไปหาโหลดจากทาง web ผู้ผลิด ครับ บางรุ่นก็ไม่ทำไดร์เวอร์ออกมาครับ

ก่อนลงควรสำหรวจ หรือ หาไดร์เวอร์ ให้ครบก่อน

Comment

เมื่อวานก็ลงมาเหมือนกัน ใช้ P4 2.4 533 Ram 512 รู้สึกเครื่อง ช้าๆ และพอลง ไดร์ฟเวอร์ ของเน็ต Buddy เรียบร้อยเลย ขึ้นจอฟ้าทันที เลยต้อง ลง Xp ตามเคย ดีกว่า ไดร์ฟเวอร์ อะไรต่ออะไร ใช้ได้ดีกว่า มากๆ เอาง่ายๆ แค่ windows xp 64 bit ยังใช้ไม่ค่อยได้เลย ยิ่งเป็น Vista แล้วไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

Comment

Working...
        X