Announcement

Collapse
No announcement yet.

Semp [A] 2200+ แฮ้งค์ครับช่วยแก้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Semp [A] 2200+ แฮ้งค์ครับช่วยแก้หน่อย

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า
    ผมใช้ สมพร 2200+ socket a นะครับ แล้วใช้บอดของ MSI ผมลงโปรแกม MSI Core Center ครับ ข้างในมันก็บอกรายละเอียดของความเร็วรอบ โวล์ทของแรม+ก้าดจอ+ซีพียู
    แล้วมันก็โชว์ ว่า 166 fsb*9.0 และตรงกลางบอกความเร็วของซีพียู คือ 1494 อยู่ประมานนี้ครับ
    ผมเรยไปปรับเป็น 200 fsb แล้วกด โอเค แล้วมันก็รีสตารท์ครับ ทำไมเปงงี้อ่ะครับ ผมทำอะไรผิดไปรึปล่าว
    ขอท่านทั้งหลายช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเรยค้าบบ..^^

ภามนิดครับ ผมจาปรับได้สูงสุดเท่ารัยครับ
    ฝากด้วยนะครับ แล้วจาเข้ามาเช็กทีหลัง
    ขอบคุณมากเรยนะครับกับทุกคำชี้แนะ

Comment

วิธีการ overclock ให้ปรับขึ้นทีละ 5 FSB ค่ะ
      ปรับแล้วรี ไปเรื่อย ๆ จนถึงจุดที่มันค้าง หรือ รีสตาร์ทเอง
      ก็ให้ลดลง 5 FSB แล้วลองใช้งานไปเรื่อย ๆ พิมพ์งาน ดูหนังฟังเพลง ถ้ายังมีปัญหาอีก ก็ลดอีกนิด
      จะ 1 หรือ 3 ก็ตามใจ

Comment

แล้วปรับบนโปรแกมกับปรับในไบออสค่าจะต่างกันไหมคับ อานไหนดีกว่าค้าบบบ

Comment

ปรับบนโปรแกมกับปรับในไบออสค่าจะต่างกันไหมคับ อานไหนดีกว่าค้าบบบ
          แล้วปรับได้แต่ FSB หรอคับ ปรับตัวคูณไม่ได้หรอคับ

Comment

อีกอย่างๆน้ะคับ เลขที่ บอกที่พร้อพเพอตี้ทาไมยังอยู่ที่ 1.4 Ghz ล่ะคับ ช่วยตอบหน่อยน้ะคร้าบบ
            งงมากๆ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X